Cire silicone sealant yana da sauƙi tare da waɗannan matakai 7

da Joost Nusselder | An sabunta akan:  Yuni 11, 2022
Ina son ƙirƙirar abun ciki kyauta cike da nasihu ga masu karatu na, ku. Ban yarda da tallafin da aka biya ba, ra'ayina nawa ne, amma idan kun sami shawarwarin da suka taimaka kuma kuka ƙare siyan wani abu da kuke so ta hanyar ɗaya daga cikin hanyoyin haɗin yanar gizo na, zan iya samun kwamiti ba tare da ƙarin farashi ba. Ya koyi

Cire abin hatimi yawanci yakan zama dole saboda abin rufewar ba ya nan. Sau da yawa zaka ga guntuwa sun ɓace ko kuma akwai ramuka ma a cikin mashin ɗin.

Har ila yau, tsohon sealant na iya zama gaba ɗaya m.

Dole ne ku ɗauki mataki don hana yaɗuwa ko wurin haifuwar ƙwayoyin cuta. Kafin sabo hatimin silicone an yi amfani da shi, yana da mahimmanci cewa an cire tsohon sealant 100%.

A cikin wannan labarin na bayyana mataki-mataki yadda za ku iya mafi kyau cire sealant.

Kit-verwijderen-doe-je-zo

Me kuke buƙatar cire silicone sealant?

Na fi so, amma ba shakka za ku iya gwada wasu samfuran:

Yanke wuka daga Stanley, zai fi dacewa wannan Fatmax Wannan yana ba da mafi kyawun riko tare da 18mm:

Stanley-fatmax-afbreekmes-om-kit-te-verwijderen

(duba ƙarin hotuna)

Don sealant, mafi kyaun degreaser shine Wannan daga Tulipaint:

Tulipaint-ontvetter-voor-gebruik-na-het-verwijderen-van-oude-restjes-kit-248x300

(duba ƙarin hotuna)

Menene silicone sealant?

Silicone sealant wani abu ne mai ƙarfi na ruwa wanda ke aiki kamar gel.

Ba kamar sauran adhesives ba, silicone yana riƙe da elasticity da kwanciyar hankali a duka high da ƙananan yanayin zafi.

Bugu da ƙari, silicone sealant yana da tsayayya ga sauran sinadarai, danshi da yanayin yanayi. Don haka zai daɗe na dogon lokaci, amma ba har abada ba, rashin alheri.

Sa'an nan kuma dole ne a cire tsohon abin rufewa kuma a sake yi.

Shirin mataki-mataki

  • Ɗauki wuka mai kama
  • Yanke a cikin tsohuwar siliki na siliki tare da tayal
  • Yanke a cikin tsofaffin sealant tare da wanka
  • Ɗauki ƙaramin screwdriver kuma cire kayan aikin
  • Fitar da kit ɗin da yatsun hannu
  • Cire tsohon mai damfara da wuka mai amfani ko gogewa
  • Tsaftace sosai tare da mai wanke-wanke/degreaser/soda da zane

Madadin hanyar: jiƙa mashin ɗin tare da man salati ko mai cirewa. Silicone sealant yana da sauƙin cirewa.

Wataƙila ba lallai ba ne, amma don nasarar kawar da mai taurin kai. wannan sealant cire daga HG shine mafi kyawun zabi:

Kitverwijderaar-van-HG

(duba ƙarin hotuna)

Hakanan zaka iya amfani da wannan na'urar cire siliki don cire waɗancan ƙananan guntuwar silin.

Lokacin da kuka riga kuka goge babban Layer da wuka, zaku iya cire ragowar abin rufewa na ƙarshe tare da mai cirewa.

Hankali: kafin yin amfani da sabon sealant, farfajiyar dole ne ta kasance mai tsabta sosai kuma an lalatar da ita! In ba haka ba sabon silin da ke rufe ba zai bi da kyau ba.

Hakanan yana da mahimmanci a bar sabon abin rufewa ya bushe da kyau. Yanayin zafi a cikin gidan yana da mahimmanci a nan, kamar lokacin yin zane.

Hanyoyi daban-daban don cire tsohon sealant

Cire silinda siliki za a iya yi ta hanyoyi da yawa.

Cire kit tare da tsinke ruwan wukake

Ɗaya daga cikin waɗannan hanyoyin ita ce ka yanke tare da gefuna tare da wuka mai kama ko Stanley. Kuna yin wannan tare da duk gefuna masu mannewa.

Kuna sau da yawa yanke tare da sasanninta, kamar yadda yake, a cikin siffar V. Sa'an nan kuma ɗauki ainihin ƙarshen kit ɗin kuma cire shi sau ɗaya.

Yawancin lokaci idan an yi shi da kyau, a cikin motsi mai laushi, to wannan yana yiwuwa.

Saura abin rufewa na iya zama kuma zaku iya goge shi a hankali da wuka ko cire shi da abin cirewa.

Yana da mahimmanci ka karanta umarnin kan marufi kafin amfani da samfurin.

Cire sealant tare da scraper gilashi

Hakanan zaka iya cire abin rufewa tare da goge gilashin. Dole ne ku yi hankali da wannan kuma ku tabbata cewa ba ku lalata kayan ba, kamar tayal da wanka. Bayan wannan, ɗauki ruwan dumi tare da soda.

Zaki jiƙa zane a cikin ruwa tare da soda kuma ku shiga cikin ramin da tsohon sealant ya kasance. Wannan hanya tana da tasiri sosai kuma ragowar abin rufewa sun ɓace.

Man Salatin yana aiki da abubuwan al'ajabi a kan m

Ki dauko busasshen kyalle ki zuba man salati mai yawa a kai. A shafa rigar da ƙarfi a kan mashin ɗin na ɗan lokaci don ya jike sosai daga mai. Sa'an nan kuma bar shi ya jiƙa na ɗan lokaci kuma sau da yawa kuna fitar da gefen sealant ko sealant Layer gaba daya.

Cire mai ƙarfi mai ƙarfi

Za'a iya cire abubuwan damfara mai ƙarfi kamar acrylic sealant tare da shingen yashi, takarda yashi, wuka mai amfani, wuka mai ɗorewa ko screwdriver/chisel mai kaifi.

Aiwatar da ƙarfi tare da manufa don hana lalacewa ga ƙasa.

Kafin amfani da sabon Layer na sealant

Don haka zaku iya cire kit ta hanyoyi daban-daban.

Kafin kayi amfani da sabon silin, yana da mahimmanci da gaske cewa kun cire gaba ɗaya tsohon mai hatimin!

Hakanan tabbatar da cewa saman yana da tsabta 100% da tsabta. Musamman bayan amfani da man salatin, tabbatar da cewa an lalata shi da kyau.

Don farawa, ana bada shawarar tsaftacewa tare da soda. Hakanan zaka iya amfani da na'urar wankewa mai kyau ko kuma abin wankewa. Maimaita tsaftacewa har sai saman ya daina m!

Shirya don amfani da sabon sinti? Ta wannan hanyar zaku iya yin siliki mai ɗaukar ruwa mai hana ruwa a cikin ɗan lokaci!

Hana ƙira a cikin gidan wanka

Sau da yawa kuna cire sealant saboda akwai ƙura a kansa. Kuna iya gane wannan ta launin baƙar fata a kan ma'auni.

Musamman a cikin ɗakunan wanka, wannan yana da sauri saboda yanayin zafi.

Gidan wanka wuri ne da ruwa mai yawa da danshi ke kasancewa a kullun, don haka akwai kyakkyawan damar da za ku sami m a cikin gidan wanka. Zafin ku ya yi yawa.

Yin rigakafin ƙwayoyin cuta yana da mahimmanci saboda suna da haɗari ga lafiya. Kuna iya hana ƙira a cikin gidan wanka, alal misali, ta hanyar samun iska mai kyau:

  • Koyaushe ci gaba da buɗe taga lokacin shawa.
  • bushe tayal bayan shawa.
  • Bar taga a buɗe don aƙalla wasu sa'o'i 2.
  • Kada a taba rufe taga, amma bar shi a wuri.
  • Idan babu taga a gidan wanka, siyan iskar inji.

Babban abu shine ku sha iska sosai yayin da kuma jim kadan bayan shawa.

Tare da injin shawa fan zaka iya sau da yawa saita tsawon lokaci. Sau da yawa ana haɗa iskar injina zuwa maɓalli mai haske.

Kammalawa

Yana iya zama ɗan ƙaramin aiki, amma idan kun yi aiki sosai za ku iya cire tsohon lefen ɗin ɗin cikin sauƙi. Da zarar an kunna sabon kayan, za ku yi farin ciki da kuka yi ƙoƙarin!

An fi son barin siliki na siliki da fenti? Kuna iya, amma dole ne ku yi amfani da hanyar da ta dace

Ni Joost Nusselder, wanda ya kafa Likitan Kayan aiki, mai tallan abun ciki, kuma uba. Ina son gwada sabbin kayan aiki, kuma tare da ƙungiyara Na ƙirƙira zurfafan labaran yanar gizo tun daga 2016 don taimakawa masu karatu masu aminci tare da kayan aiki & dabarun ƙira.