Scarifier vs Dethatcher

da Joost Nusselder | An sabunta akan:  Maris 12, 2022
Ina son ƙirƙirar abun ciki kyauta cike da nasihu ga masu karatu na, ku. Ban yarda da tallafin da aka biya ba, ra'ayina nawa ne, amma idan kun sami shawarwarin da suka taimaka kuma kuka ƙare siyan wani abu da kuke so ta hanyar ɗaya daga cikin hanyoyin haɗin yanar gizo na, zan iya samun kwamiti ba tare da ƙarin farashi ba. Ya koyi
Wanene baya son kyakkyawan koren lawn a gaban gidan? Amma, samun cikakkiyar lawn yana buƙatar ƙoƙari mai yawa da wasu fasaha na musamman. Akwai babban sirri don samun kyan gani akan lawn wanda yawancin mutane basu sani ba. Makullin kiyaye lawn lafiya ya haɗa da kiyaye ingantaccen iri da dabarun yanka. Lokacin da kuka yi waɗannan abubuwan da kyau, zaku sami sakamako mafi kyau kuma.
Scarifier-vs-Dethatcher
Koyaya, waɗannan ayyukan ba su da sauƙi don kammalawa, kuma galibi kuna buƙatar wasu fasahohi na musamman don taimaka muku kan hanya. A cikin irin wannan yanayin ne za ku buƙaci kayan aikin cirewa da ban tsoro. A cikin wannan labarin, za mu bambanta scarifiers da dethachers don ba ku mahimman bayanai game da kowane kayan aikin yanka da kuma ba ku jagora kan yadda ake sa lawn ɗinku ya yi kyau.

Menene Scarifier?

Wataƙila ba za ku gane cewa, bayan kun tsaftace lawn ɗin ku kuma ku wuce ƴan kwanaki, tarkacen za a adana a kusa da tushen, ƙarshe. Don haka, zai fi kyau idan za a iya cire wannan tarkacen cikin sauƙi. Ana nufin scarifier don yin wannan aikin da kyau kuma ya cire duk tarkace a ƙarƙashin ciyawa. Kuna iya gudanar da wannan kayan aiki tare da wutar lantarki ko da hannu, wanda yake da ban mamaki. Samu wanda kuka fi jin daɗi da shi. Yayin da rowan karfen da ke jujjuya su ke tono sama, iska da ruwa za su iya bi ta cikin ciyawar da babu aibi. Bayan haka, abubuwan gina jiki suma na iya shiga cikin koren ciyawa don baiwa lawn ku kyakkyawan kyan gani. Mafi mahimmanci, matsayi na tsaye na ruwan wukake yana haɓaka matsayi na ciyawa kuma yana ba da damar haɓaka sabo don inganta yawan ciyawa. Musamman ma, scarifier yana da matukar tasiri wajen cire ciyawa mara amfani da ta hadiye kamar su clovers, crabgrass, da sauran ciyawa. Ba a ma maganar ba, wani fasali na musamman na scarifier shine cewa zaku iya amfani da shi don dalilai na shuka. Idan ba ku yi girma da yawa ba kafin kuma kuna buƙatar shi bayan tsaftace lawn, za ku iya amfani da scarifier don shuka sababbin ciyawa tare da tsarin tsaftacewa. Domin, tana iya ci gaba da sauke sabbin tsaban ciyawa a cikin ramukan da aka yi ta amfani da ruwan ƙarfensa.

Menene Dethatcher?

Ba kamar scarifier ba, mai cirewa baya tona ƙasa kai tsaye. Yana aiki ƙasa da ƙarfi kuma yana kawar da tarkace kawai daga saman lawn. Wannan kayan aikin kula da lawn ya fi ƙanƙanta kuma kana buƙatar haɗa kayan aiki zuwa injin tarakta ko injin yanka kafin amfani da shi. Saboda tine na bazara sanye take da na'urar wankewa, yana aiki kamar tsefe kuma yana iya jan rabin inci na auduga cikin sauki. A gaskiya dai, wannan kayan aiki yana zuwa cikin nau'ikan uku, waɗanda suke da ƙarfi, ja-baya-baya, da jagora. Duk da cewa suna da halaye daban-daban, duk waɗannan nau'ikan dethatchers suna aiki iri ɗaya. Hakazalika, mai sarrafa wutar lantarki ya zo da ingantacciyar mota kuma yayi kama da injin lawn. Tun da rake na wutar lantarki suma suna amfani da injina masu ƙarfi a matsayin tushen wutar lantarki, mutane da yawa sun ruɗe tsakanin waɗannan biyun. A kowane hali, zaku iya gano mai cirewa cikin sauƙi saboda tines ɗin bazara, kuma batun sau da yawa ba a kula da shi ba, rake mai ƙarfi yana zuwa tare da kaifi mai kaifi maimakon tines. Don ƙarin takamaiman, mai sarrafa wutar lantarki yawanci yana zuwa tare da injin ja-gorancin aji 13-amp wanda zai iya sake farfado da lawn masu matsakaici. Bayan haka, wannan kayan aikin lawn ya zo tare da mafi kyawun ɗaukar kaya, wanda Fasahar Boost Air ke nunawa.

Bambance-bambance Tsakanin Scarifier da Dethatcher

Duk kayan aikin biyu sun dace don cire tarawa da sauran abubuwan wuce gona da iri daga lawn ku. Koyaya, babban bambancin da za ku iya ƙidaya anan shine tsananin ƙirƙira. Bayan haka, ba sa aiki ta amfani da irin wannan tsarin da sauransu. Don bayyana duk waɗannan gaskiyar, za mu tattauna ƙarin abubuwa a ƙasa.

Ƙarfin aiki

Kodayake duka kayan aikin biyu suna aiki da kyau dangane da cire tarkace a kusa da ciyawa, tsarin aikin su ba ɗaya bane. Mafi mahimmanci, suna amfani da nau'ikan cirewa daban-daban a cikin ginin su. Yawancin lokaci, scarifier yana zuwa tare da ruwan wukake na ƙarfe kuma mai cirewa yana da tin bazara don yin ayyukan ƙura. Ta kowane hali, scarifier yana aiki sosai ta amfani da kaifinsa. A gefe guda, ya kamata ku yi amfani da na'urar cirewa don ayyukan tsaftacewa marasa ƙarfi. Lokacin da lawn ku ya cika da ciyawa da ciyawa da yawa, yana da kyau a guje wa mai lalata. A lokaci guda, scarifier na iya taimaka muku shuka sabbin ciyawa kuma.

Kallon waje na Lawn

Musamman, zaku iya amfani da na'urar cirewa don cire tarkacen da aka tara a kusa da ciyawa har zuwa saman. Don haka, yana ba da damar lawn ku don samun kyan gani mai tsabta. Duk da haka, ciyawar ciyawa mai zurfi za ta kasance a kan lawn. Sakamakon haka, ba za ku iya canza kamannin lawn ɗin ku gaba ɗaya ba. Kuma mafi mahimmanci, launin lawn zai canza sauƙi daga zinariya zuwa kore saboda kawar da matattun ciyawa da tarkace masu launin waje. Lokacin magana game da scarifier, tabbas zai iya canza kamannin lawn ku. Domin wannan kayan aiki yana tona cikin ƙasa yana kawar da yawancin ciyayi da tarkace da suka wuce gona da iri. Wannan yana nufin, lawn ɗin ku zai fi koshin lafiya bayan ya tsoratar da yankin gaba ɗaya, kuma kallon lawn na iya ba ku jin daɗi. Koyaya, don ƴan kwanaki na farko, gefuna na lawn ɗinku na iya yi kama da ƙaƙƙarfan da kyau madaidaiciya saboda haƙa a tsaye.

Abun iya ɗauka & Tsarin

Da farko, scarifier yana zuwa tare da tsari mai kama da silinda kuma yana da manyan ruwan wukake na karfe kewaye da shi. Musamman ma, waɗannan ruwan wukake sun fi kama da hakora kuma za ku iya haƙa ƙasa da tattara yawancin ciyayi cikin sauƙi. Koyaya, lokacin da kuke amfani da injin tuki, tsarin tono zai zama mafi kyau. Akasin haka, na'urar cirewa tayi kama da injin tura wutar lantarki. Kuma, tines na bazara na wannan kayan aiki yana taimakawa wajen cire tarkace daga saman. Lokacin magana game da ɗaukar hoto, wannan kayan aikin cirewa yana da wahala a yi amfani da shi da hannu saboda zai gajiyar da ku cikin sauri.

amfani

Lallai, scarifier yana iya cire kauri mai kauri na itacen aski sosai. Ma'ana, yana kawar da duk tarkace da ke hana ruwa da abubuwan gina jiki isa ga ƙasa. Bayan haka, zaku iya hana ci gaban ciyawa da hana yaduwar gansakuka daban-daban ta amfani da wannan kayan aikin yankan. Koyaya, kar a yi amfani da scarifier sau da yawa don guje wa lalata ciyawa. Amfani na musamman na yin amfani da na'urar cirewa shine ikon daidaita yanayin zafi, kuma zaka iya sarrafa matakan danshi ba tare da wani ƙarin kayan aiki ba. Ainihin, mai cirewa yana ba da damar abubuwan gina jiki da ruwa su isa ciyawa. A lokaci guda, yana ƙoƙarin hana gansakuka da ci gaban ciyawa ta hanyar tabbatar da isasshen sarari don haske.

Final Zamantakewa

Yanzu da kun san duk bambance-bambancen da ke tsakanin waɗannan kayan aikin, ƙila za ku iya samun kayan aiki mai dacewa a gare ku. A zahiri, ana amfani da scarifier lokacin da lawn ya cika da ciyawa kuma yana buƙatar kulawa. Amma, lokacin da kuke buƙatar tsabtace haske kawai, galibi don tarkace na waje, ya kamata ku je neman mai cirewa. Kuma, a fili, gano halin yanzu na lawn ku daidai. In ba haka ba, yin amfani da na'urar cirewa lokacin da kuke buƙatar scarifying zai haifar da lalacewa ga ciyawa.

Ni Joost Nusselder, wanda ya kafa Likitan Kayan aiki, mai tallan abun ciki, kuma uba. Ina son gwada sabbin kayan aiki, kuma tare da ƙungiyara Na ƙirƙira zurfafan labaran yanar gizo tun daga 2016 don taimakawa masu karatu masu aminci tare da kayan aiki & dabarun ƙira.