Single Bevel Vs. Biyu Bevel Miter Saw

da Joost Nusselder | An sabunta akan:  Maris 21, 2022
Ina son ƙirƙirar abun ciki kyauta cike da nasihu ga masu karatu na, ku. Ban yarda da tallafin da aka biya ba, ra'ayina nawa ne, amma idan kun sami shawarwarin da suka taimaka kuma kuka ƙare siyan wani abu da kuke so ta hanyar ɗaya daga cikin hanyoyin haɗin yanar gizo na, zan iya samun kwamiti ba tare da ƙarin farashi ba. Ya koyi

Mitar saw na ɗaya daga cikin kayan aikin da aka fi amfani da su kuma ana so a cikin al'ummar aikin itace. Akwai dalilai da yawa da suka fi isa gare shi.

Lokacin da kake yanke kusurwa ko ƙetare a cikin hadaddiyar giyar ko itace, don ayyuka kamar kabad, firam ɗin ƙofa, da allunan ƙasa, za ku buƙaci gani mai kyau na miter. Akwai daban-daban na miter saws zaɓa daga.

Daga cikin su, ma'aunin katako guda ɗaya shine mafi zaɓi na tattalin arziki. Sa'an nan kuma akwai nau'i-nau'i biyu na katako. Menene-Yanke-Yanke-Da-Bevel-Yanke

Akwai yiwuwa da dama iri iri, da kuma daruruwan model na miter gani samuwa a kasuwa.

A cikin wannan labarin, za mu tattauna ɗaya daga cikin tambayoyin gama gari masu alaƙa da siyan ma'aunin mitar da kuma bambance tsakanin bevel guda ɗaya da kuma abin gani mai dual bevel miter saw.

Menene Miter Cut & Bevel Cut?

Mafi mahimmancin amfani da sawon mitar ku shine yin ƙetare. Hanya ta yau da kullun za ta kasance daidai da tsayin allon, da kuma tsayin allon.

Amma tare da ingantaccen kayan aiki irin su miter saw, zaku iya canza kusurwar da kuke yi da tsayi.

Lokacin da ka yanke allo a fadin faɗin, amma ba daidai da tsayi ba, a wani kusurwa a maimakon haka, wannan yanke ana kiransa yanke miter.

Wani abin lura anan shine yanke miter ko da yaushe yana a kusurwa mai tsayi amma daidai da tsayin allo.

Tare da ma'aunin miter na ci gaba, zaku iya canza kusurwa tare da tsayi kuma. Lokacin da yanke baya tafiya a tsaye ta tsayin allo, ana kiran shi yanke bevel.

Gilashin mitar da aka yi na musamman don yanke katako ana kuma san shi da ma'aunin miter saw. Akwai wasu asali bambanci tsakanin mitar saw da ma'aunin miter saw.

Yanke ƙugiya da ƙulle-ƙulle masu zaman kansu ne kuma ba sa dogara ga juna. Kuna iya yin yankan mitar kawai, ko kuma yanke katako kawai, ko yankan fili na miter-bevel.

Single Bevel Vs. Biyu Bevel Miter Saw

Mafi yawan mitar saws na kwanakin nan sun ci gaba sosai kuma suna ba ku damar yin yanke katako. Ana samun wannan ta hanyar karkatar da ɓangaren sama na saw a wata hanyar da aka ba.

Yana da sauƙi a iya tsammani daga sunan cewa maɗaurin bevel guda ɗaya zai ba ku damar yin motsi a gefe ɗaya kawai, yayin da abin gani na bevel biyu zai kunna ta bangarorin biyu.

Duk da haka, akwai ƙari fiye da haka kawai. Duk abin da (kusan) da za a iya yi tare da ma'auni na katako guda biyu kuma ana iya samun su tare da ma'auni guda ɗaya.

Don haka, me yasa muke buƙatar ƙarin alatu na pivoting a kowane bangare? To, Yana da alatu, bayan duk. Amma alatu ba ta ƙare a nan.

Ƙaƙwalwar igiya guda ɗaya na al'ada tana faɗuwa a cikin nau'in saws mai sauƙi. Ayyukan da suke bayarwa shima nau'in iyaka ne. Girman, siffar, nauyi, da farashin komai suna kan ƙananan ƙarshen bakan.

Matsakaicin madaidaicin abin zagi biyu ya fi ci gaba sosai idan aka kwatanta da bevel guda ɗaya. Alamar ba ta ƙare da ƙarin girman ƙarfin beveling kawai.

Kayan aikin galibi suna da ikon sarrafa kusurwa mai faɗi da faɗin kewayon yanke katako.

Ba a ma maganar hannu mai zamewa don ja ko tura ruwan ciki ko waje. A wasu kalmomi, lokacin da kake magana game da ma'aunin ma'auni na bevel biyu, kana magana ne game da wani babban kayan aiki, mai faci, mafi tsada.

Mene ne be dev miter din gani?

Sunan "guda mai tsini mai tsini" yana nuna ma'aunin mitar mai sauƙi. Ana iya jujjuya shi ta hanya ɗaya kawai, ko dai zuwa hagu ko zuwa dama, amma ba ga bangarorin biyu ba.

Koyaya, wannan baya iyakance ikon ku na aiki tare da kayan aiki. Har yanzu kuna iya yin yanke katako a cikin sauran kwatance ta hanyar jujjuya allo.

Zagi guda ɗaya na katako yawanci ƙarami ne kuma mai nauyi. Yana da sauƙin ƙaura da motsi. Suna da sauƙin amfani kuma ba za su ji daɗi ba, musamman ga sababbin masu zuwa aikin katako. Yawanci suna da arha kuma.

Menene-A-Single-Bevel-Miter-Saw

Menene Ma'aunin Mitar Bevel Biyu?

“Maganin katako na katako guda biyu” yawanci yana nufin mafi girman ci gaba da ingantaccen sawaye na miter. Kamar yadda sunan ya nuna, za su iya jujjuya ɓangarorin biyu cikin yardar kaina, suna ba ku ƙarin lokaci don ciyarwa ta hanyar adana lokacin da kuke buƙata in ba haka ba don yin alama, juya, da sake fasalin yanki.

Matsakaicin ma'aunin katako mai tsayi biyu yana da nauyi da yawa kuma ya fi girma idan aka kwatanta shi da ma'aunin mitar bevel guda ɗaya. Ba su da sauƙin motsawa da ɗauka. Suna ba da ƙarin ayyuka da ƙarin iko fiye da sauran saws ɗin miter. Su ne sturdier kuma na da kyau inganci, amma tad bit pricier da.

Menene-A-Biyu-Bevel-Miter-Saw

Cikin Biyu Wanne Yafi?

Idan gaskiya ne, duka kayan aikin biyu sun fi kyau. Na san ba shi da ma'ana. Dalilin shine, wane kayan aiki ya fi dacewa dangane da yanayin.

Wanne-Daya-Daya-Biyu-Yafi Kyau
  • Idan kuna farawa a aikin katako, Hands down, ma'aunin katako guda ɗaya ya fi kyau. Ba ka so ka mamaye kanka da “abubuwan da za a tuna.” Ya fi sauƙi don koyo.
  • Idan kai mai DIY ne, tafi don ganin bevel guda ɗaya. Domin ba za ku yi amfani da shi akai-akai ba, kuma ba shi da daraja ku zuba jari mai yawa a cikin kayan aiki sai dai idan kun sanya shi cikin isasshen aiki.
  • Idan kuna shirin zuwa aikin kwangila, ƙila za ku buƙaci tafiya zuwa wurare da yawa tare da sawon ku. A irin haka ne, tsintsiya madaurinki ɗaya zai sa tafiya cikin sauƙi, amma maɗaurin katako biyu zai sauƙaƙa aikin. Ya rage naka don zaɓar.
  • Idan kun mallaki kanti/ gareji kuma na yau da kullun a aikin, tabbas sami abin gani na bevel sau biyu. Za ku gode wa kanku sau da yawa.
  • Idan kun kasance mai sha'awar sha'awa, to za ku ƙara ɗaukar ayyuka masu rikitarwa akai-akai. Ayyukan da ke buƙatar ɗimbin ƙananan ƙananan yanke amma masu laushi. Gilashin bevel biyu zai adana lokaci mai yawa a cikin dogon lokaci.

Summary

Kamar yadda na ambata a baya, babu mafi kyawun kayan aiki guda ɗaya don yin duka. Babu ɗayan biyun shine mafi kyawun gani. Babu irin wannan. Koyaya, zaku iya zaɓar mafi kyawun gani don yanayin ku. Kafin saka kuɗin ku a ciki, kuyi tunani mai kyau, kuma ku tabbatar da tsare-tsaren ku.

Idan ba ku da tabbas, ko kuna son ɗaukar hanya mai aminci, koyaushe, Ina nufin KOYAUSHE ku zaɓi abin gani guda ɗaya. Kuna iya sarrafa yin komai tare da gani na bevel guda ɗaya wanda zaku iya yi tare da abin gani na bevel biyu. Barka da warhaka.

Ni Joost Nusselder, wanda ya kafa Likitan Kayan aiki, mai tallan abun ciki, kuma uba. Ina son gwada sabbin kayan aiki, kuma tare da ƙungiyara Na ƙirƙira zurfafan labaran yanar gizo tun daga 2016 don taimakawa masu karatu masu aminci tare da kayan aiki & dabarun ƙira.