Gun Soldering vs Iron

da Joost Nusselder | An sabunta akan:  Yuni 20, 2021
Ina son ƙirƙirar abun ciki kyauta cike da nasihu ga masu karatu na, ku. Ban yarda da tallafin da aka biya ba, ra'ayina nawa ne, amma idan kun sami shawarwarin da suka taimaka kuma kuka ƙare siyan wani abu da kuke so ta hanyar ɗaya daga cikin hanyoyin haɗin yanar gizo na, zan iya samun kwamiti ba tare da ƙarin farashi ba. Ya koyi
Bindigogi da karafa sun yi kama da juna a yawancin hanyoyi sai dai wasu bambance-bambance na asali. Idan kun kasance sababbi ga soldering zai zama mai matukar ruɗani don zaɓar ɗaya daga cikinsu idan aka yi la'akari da waɗannan kamanceceniya. Don haka, a nan mun bayyana dukkan ayyuka, fa'idodi, da rashin amfanin bindiga da baƙin ƙarfe.

Bindigar Siyar da Ƙarfe - Zana waccan Layi Mai Kyau

Anan ga cikakkiyar kwatance tsakanin waɗannan abubuwa biyu.
Soldering-Gun-vs-Iron

Structure

Kamar yadda ake kiranta da bindiga, haka ake siffanta ta da sigar bindiga. Ƙarfe mai siyar da alama ya fi kama da sihiri kuma ana amfani da tip ɗin don ayyukan siyar. Ana amfani da su duka biyu don haɗa guda biyu daban-daban ko saman karafa. Suna da tip ɗin siyar da tagulla madaukakan waya. Saboda bambancinsu na wutar lantarki ko lokacin zafi kowannensu yana da tasiri a sassa daban-daban.

Rating na Wattage

Matsakaicin adadin ikon da bindigar siyar da ƙarfe ko ƙarfe mai ƙarfi da aminci ana sani da ƙimar ƙarfin wannan takamaiman na'urar. Tare da wannan rating, za ku fahimci yadda sauri bindiga ko baƙin ƙarfe za su yi zafi ko sanyi bayan amfani da shi. Ba shi da alaƙa da sarrafa wutar lantarki. Ga ma'aunin ma'aunin ƙarfin ƙarfe yana da kusan watts 20-50. Bindigan siyar ya haɗa da taransifoma mai saukowa. Ana amfani da wannan transfoma don canza babban ƙarfin wutar lantarki daga wutar lantarki zuwa ƙasa. Ba ya canza ƙimar kololuwar halin yanzu don haka bindigar ta kasance lafiya kuma tana zafi da sauri. Tushen jan ƙarfe yana zafi cikin ƴan daƙiƙa kaɗan bayan kun haɗa shi. Iron ɗin da ba ya yin zafi da sauri kamar bindigar siyarwa. Iron yana ɗaukar ɗan lokaci kaɗan don zafi amma hakan ya fi tsayi fiye da bindiga. Yayin da bindigar ke zafi da sanyi da sauri, kuna buƙatar kunna ta akai-akai. Amma ga baƙin ƙarfe, ba zai faru ba kuma kwararar aikinku ba zai katse ba.
Soldering-Gun

Tukwici na siyarwa

An kafa tip ɗin siyarwa ta hanyar madauki na wayoyi na jan karfe. Game da bindigar saida, titin ɗin yana yin zafi da sauri don haka madauki yana narkewa sau da yawa. Don ci gaba da aikin ku, dole ne ku maye gurbin madauki na waya. Wannan ba aiki ne mai wahala ba amma maye gurbin madauki tabbas zai cinye lokaci mai kyau. A wannan yanayin, siyar da ƙarfe zai cece ku lokaci. Kuma saboda wannan dalili yin siyar da ƙarfe yana da sauƙi kuma mai tsada.

Aiwatarwa

Karfe na siyar yana da sauƙin aiki da su saboda nauyinsu mara nauyi. Sun fi bindigu wuta. Na dogon lokaci na aiki, ƙarfe shine mafi kyawun zaɓi fiye da bindiga. Daban-daban masu girma dabam na soldering baƙin ƙarfe suna samuwa don haka zai ba ka ƙarin sassaucin zabi fiye da bindigogi. Kuna iya amfani da ƙananan ƙananan ƙarfe don ayyuka masu sauƙi. Ana amfani da manya don ayyuka masu nauyi amma anan tasiri zai ragu. A gefe guda kuma, bindigogin sayar da kayayyaki suna da tasiri a cikin ayyukan haske da ayyuka masu nauyi. Da yake bindigogi suna da ƙarfin lantarki fiye da ƙarfe suna iya yin ayyukan ta hanyar amfani da albarkatun wutar lantarki yadda ya kamata. Saboda wutar lantarki bindigogi za su buƙaci ƙarancin ƙoƙari don kammala aikin.
Soldering-Iron ko a'a

sassauci

The soldering gun zai ba ku babban sassauci yayin aikinku da wurin aiki kuma. Ba kome ba idan kuna aiki a cikin keɓaɓɓen wuri ko kuma buɗe sarari bindigar za ta yi kyau a wurare biyu. Amma tare da ƙarfe, ba za ku sami wannan sassauci ba. Irons zai ba ku sassaucin girma kuma zaku iya zaɓar ƙarfe gwargwadon aikinku. Bindigogi suna iya ba da hangen nesa mai kyau yayin da suke ƙirƙirar ƙaramin haske yayin aiki. Bindigar ba za su iya tabbatar da tsaftataccen muhalli ba. Ƙananan fitilu na iya barin tabo a wurin aiki. Ko da yake ƙarfe ba su da matsalar tabon, ba su da ikon sarrafa zafin jiki. Ga kowane aikin dogon lokaci, yawan zafin jiki na iya zama haɗari. Gabaɗaya bindigogi sun fi ƙarfin ƙarfi fiye da ƙarfe.

Kammalawa

Sanin duk mahimman bayanai ya isa ya mutu cikin damuwa. Bindigogi da ƙarfe, duka, suna da tasiri a fagagensu. Dole ne kawai ku gano mai tasiri da kanku. Yanzu aikinku shine kuyi la'akari da aikinku gami da duk buƙatunsa kuma ku sami daidai. Muna fatan jagoranmu zai ba ku damar gano hanya madaidaiciya.

Ni Joost Nusselder, wanda ya kafa Likitan Kayan aiki, mai tallan abun ciki, kuma uba. Ina son gwada sabbin kayan aiki, kuma tare da ƙungiyara Na ƙirƙira zurfafan labaran yanar gizo tun daga 2016 don taimakawa masu karatu masu aminci tare da kayan aiki & dabarun ƙira.