Gyaran matakala: ta yaya za ku zaɓa tsakanin sutura ko zanen?

da Joost Nusselder | An sabunta akan:  Yuni 15, 2022
Ina son ƙirƙirar abun ciki kyauta cike da nasihu ga masu karatu na, ku. Ban yarda da tallafin da aka biya ba, ra'ayina nawa ne, amma idan kun sami shawarwarin da suka taimaka kuma kuka ƙare siyan wani abu da kuke so ta hanyar ɗaya daga cikin hanyoyin haɗin yanar gizo na, zan iya samun kwamiti ba tare da ƙarin farashi ba. Ya koyi

your matakala suna da kyau kamar sababbi tare da matakala sake gyara

Ana amfani da matakala sosai. Kowace rana kuna tafiya sama da ƙasa tare da dukan iyali.

Domin ana amfani da matakan da yawa sosai, ba abin mamaki ba ne cewa za a iya lalata su sosai tsawon shekaru. Shin matakin naku ya lalace sosai har ya daina zama mai kyau da wakilci?

Gyaran matakala

Sa'an nan za ku iya yin wani abu game da wannan. Saka hannun jari a cikin gyaran matakala kuma matakin ku zai yi kyau kamar sabo kuma.

A wannan shafin za ku iya karanta ƙarin game da sabunta matakan ku. Ba za ku iya karanta ba kawai yadda mafi kyau don fitar da gyare-gyaren matakala ba, har ma da yadda za ku iya gyara matakanku (taka) da kanku. Shin kuna shirin yiwa matakalanku wani babban gyara? Sannan bayanin da ke wannan shafi tabbas yana da ban sha'awa a gare ku.

Shin kuna so fenti matakala? Karanta kuma:
Fenti mai jurewa ga tebura, benaye da matakala
Zanen matakala, wanda fenti ya dace
Painting bansters yaya kuke yin wannan
An yi fentin matakala? Neman zance na kyauta
Fitar da gyaran matakala

Yawancin mutane sun zaɓi fitar da kayan aikin gyaran matakala. Idan ka fitar da aikin gyaran matakala, za ka iya tabbatar da cewa za a gyara matakala zuwa matsayi mai girma. Kwararre kan gyaran matakala ya san daidai yadda ake kula da matakala.

Bugu da ƙari, za ku adana lokaci mai yawa idan kun zaɓi fitar da kayan gyaran matakala. Ba dole ba ne ka fara da sabon suturar matakala da kanka, amma kawai ka bar shi ga gwani. Yayin da ake gyara matattarar ku, kun shagaltu da wasu abubuwa. Yi tunanin aikinku, yara da/ko abokin tarayya.

Kuna son fitar da kayan aikin gyaran matakala? Sannan muna ba da shawarar cewa ku nemi kwatance daga kwararrun gyaran matakala daban-daban. Kuna iya kwatanta waɗannan tayin. Ta hanyar kwatanta ƙididdiga, za ku sami mafi kyawun ƙwararrun gyaran matakala. Ta wannan hanyar kuma za ku sami ƙwararren da mafi ƙarancin gyare-gyaren matakala. Wannan yana da fa'ida, saboda tare da ƙwararren mai ƙarancin kuɗi za ku iya ajiye dubun zuwa ɗaruruwan Yuro akan sabunta matakan ku.

Gyara matakala da kanka: tsarin mataki-mataki

Gyara matakanka da kanka ba wuya ba ne, amma yana ɗaukar lokaci mai yawa. Ka tuna da wannan idan ka yanke shawarar yin gyaran matakan ka da kanka. Ɗauki isasshen lokaci don wannan aikin, saboda kawai sai sakamakon ƙarshe zai zama kyakkyawa.

Don gyara matakalanku da kanku, bi matakan da ke ƙasa. Da fatan za a kula: shirin mataki-mataki da ke ƙasa yana mai da hankali kan gyaran matakala tare da kafet. Idan kun sabunta matakanku da itace, laminate, vinyl ko wani nau'in kayan, shirin ku na mataki-mataki zai ɗan bambanta. Koyaya, yawancin matakai, gami da ƙididdige adadin matakan rufe, kusan iri ɗaya ne.

Yana da kyau a sani: bi matakan da ke ƙasa idan kun cire tsohuwar murfin ku. A cikin shirin mataki-mataki zaku iya karanta yadda ake shigar da sabbin suturar matakala akan matakala. 'Lokacin da kuka cire tsohon abin rufewa, yana da kyau a fara tsaftacewa sosai, ku lalata da yashi matakan (na'urar yashi).

Mataki 1: ƙididdige adadin abin rufe matakala

Kafin ka iya gyara matakala, ka fara buƙatar sabbin mayafin matakala. Kafin ku je kantin sayar da kayayyaki don siyan sabbin suturar matakala, ƙididdige daidai adadin abin da kuke buƙata. Kuna yin haka ta hanyar aunawa da ƙara zurfin matakan, madaidaicin matakan hanci da tsayin duk masu tashi.

Lura: Auna zurfafan duk matakai a gefen mafi zurfi. Idan ba ku yi wannan ba, za ku sayi suturar matakala kaɗan a cikin rashin sani.

Kuna sanya kafet a ƙarƙashin sabon suturar matakala? Sa'an nan kuma oda ƙarin suturar matakala. Ƙara santimita 4 na ƙarin suturar matakala don kowane mataki kuma ƙara wani rabin mita zuwa mita ɗaya na abin rufewa ga jimillar, ta yadda za a ba ku tabbacin yin odar isassun suturar matakala.

Mataki 2: Yanke Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙasa

Don yanke kafet ɗin da ke ƙasa, yi ƙirar kowane madaidaicin matakin. Kuna yin haka kawai da takarda, ta hanyar nadawa da/ko yanke takardar zuwa daidaitaccen siffa. Lura: dole ne samfurin ya gudana a kusa da hancin matakala.

Ba kowane ƙira lamba. Ta wannan hanyar za ku san wane nau'i ne na wane mataki. Yanzu yi amfani da gyare-gyaren don yanke abin da ke ƙasa zuwa daidaitattun siffofi da girma. Ɗauki ƙarin santimita 2 a kowane gefe don shimfiɗar ƙasa. Ta wannan hanyar za ku iya tabbatar da cewa ba ku yanke kafet ɗin da ke ƙarƙashin ƙasa kaɗan sosai.

Mataki na 3: Yanke kafet a ƙarƙashin ƙasa

Da zarar ka yanke duk sassan da ke ƙasa tare da samfuri, sanya su a kan matakan matakan ku. Yanzu yanke abin da ya wuce kima tare da gefuna. Kuna iya yin wannan tare da wuka mai sauƙi.

Mataki na 4: Glue da Staple

A cikin wannan mataki kuna aiki daga sama zuwa ƙasa. Don haka kuna farawa daga matakin sama kuma koyaushe kuna aiki mataki ɗaya zuwa ƙasa. Aiwatar da manne kafet zuwa matakai tare da madaidaicin tawul. Sa'an nan kuma sanya ƙasa a kan manne. Danna wannan da ƙarfi, don manne ya manne da kyau a ƙarƙashin ƙasa. Tsare gefuna na kafet tare da ma'auni. Hakanan kuna yin wannan a ƙasa

nt na hancin mataki.

Mataki na 5: yankan kafet

Da zarar kun manne kuma kun ɗora kafet ɗin da ke ƙasa zuwa matakan matakan, yi sabbin gyare-gyare don matakan matakan. Tsofaffin gyare-gyaren ba su da kyau, tun da yanzu akwai kafet a ƙarƙashin matakan.

Kuna sake ba duk ƙirƙira lamba, don kada ku haɗa su. Kuma idan kun yanke kafet zuwa sifofi da girma na gyare-gyare, kuna ɗaukar wasu santimita 2 a kowane mold. Ko da a yanzu kuna son guje wa yankan kafet kaɗan don matakin matakin ku.

Mataki na 6: Manne

Za ku manne da sabon matakalanku zuwa saman kafet tare da manne kafet. Aiwatar da wannan manne a ƙarƙashin ƙasa tare da tawul. Da zarar mannen yana kan kafet ɗin da ke ƙasa, sanya guntun kafet ɗin da aka yanke akan matakin matakala. Kuna matsa gefuna da hancin kafet tare da guduma, don haka waɗannan sassan suna daure sosai. Bayan haka, yi amfani da guntun dutse ko ƙarfen kafet don taɓa gefuna na kafet.

Tukwici: Shin kuna son tabbatar da cewa kafet ɗinku yana manne da shimfidar ƙasa? Ƙara ƙusoshin wucin gadi ko kusoshi nan da can. Kuna iya sake cire waɗannan idan manne ya warke sosai. Matsakaicin ƙusoshi ko ƙusoshi suna tabbatar da cewa kafet ɗin ya manne da kyau ga ƙasan ƙasa kuma sakamakon ƙarshen gyare-gyaren matakan ku yana da kyau.

Mataki na 7: Rufe Risers

Don cikakken gyaran matakala, za ku kuma rufe masu hawan matakan ku. Kuna yin haka ta hanyar auna ma'auni na masu tashi sannan ku yanke guntun kafet. Aiwatar da manne kafet zuwa ga masu tashi tare da madaidaicin tawul. Sa'an nan kuma manna guntuwar kafet. Tare da guduma kuna buga gefuna kuma tare da guntun dutse ko ƙarfe na kafet kuna tabbatar da cewa kafet ɗin yana manne da masu tashi.

Mataki na 8: kammala matakan

Yanzu an kusa gamawa da gyaran matakala. Don tabbatar da cewa ƙarshen gyare-gyaren matakan ya yi kyau sosai, dole ne ku gama matakan da kyau. Kuna yin haka ta cire sako-sako da wayoyi daga sabon suturar matakala. Hakanan kuna da kyau cire duk wani ƙusoshi na wucin gadi ko ƙusoshi waɗanda kuka sanya don ingantaccen mannewa na suturar matakala. Da zarar kun yi wannan, kun gama gyaran matakan ku.

Shin har yanzu kuna son fitar da aikin gyaran matakala bayan karanta shirin mataki-mataki na sama? To wannan ba matsala ko kadan. Nemi ƙididdiga da yawa don gyaran matakala, kwatanta su kuma ɗauki mafi kyawun ƙwararren gyaran matakala kai tsaye.

zanen matakala

Kuna so ku ba matakala sabon salo, sabo? Abin farin ciki, wannan ba shi da wahala sosai, amma yana ɗaukar ɗan lokaci. Kuna so ku sami damar ci gaba da amfani da matakala kafin nan? Sa'an nan za ku yi kyau ku fenti matakan a madadin. A cikin wannan mataki-mataki shirin za mu nuna maka daidai yadda za a fenti matakan da abin da kuke bukata domin wannan.

Kuna so ku gyara matakala? Dubi wannan fakitin gyare-gyaren matakala mai fa'ida sosai:

Me ake bukata?

Ba kwa buƙatar abubuwa da yawa don wannan aikin kuma akwai damar cewa kun riga kuna da yawa a gida. Ana iya siyan duk sauran kayan a cikin kantin kayan aiki kawai.

Acrylic farko
Fentin matakala
masing tef
sabulu
degreaser
Gashi mai yashi 80
Yashi mai tsaka-tsaki 120
Fine sandpaper grit 320
m putty
acrylic sealant
hannun sander
tiren fenti
fenti rollers
zagaye tassels
Fenti abin nadi tare da sashi
fenti fenti
sirinji mai ban tsoro
Bucket
Tufafin da ba ya bushewa
Goga mai laushin hannu
Shirin mataki-mataki
Shin har yanzu matakin an rufe shi da kafet kuma an manne shi? Sannan a yi maganin ruwan dumi da sabulu a cikin bokiti. Sa'an nan kuma sanya matakan jika sosai kuma a maimaita bayan sa'o'i uku. Ta wannan hanyar, matakan suna jikewa. Yanzu bari sabulu ya jiƙa a ciki na kimanin awa hudu. Bayan wannan zaka iya cire kafet daga matakai tare da manne.
Sannan dole ne a cire duk ragowar manne. Hanya mafi kyau don yin haka ita ce a goge shi da wuka mai ɗorewa. Ba za a iya cire manne daidai ba? to wannan manne ne wanda ba ruwa ba. A wannan yanayin, Coke na iya aiki. A tsoma goga a cikin kwandon cola sannan a shafa shi da yardar rai ga ragowar manne. Jira ƴan mintuna sannan a goge manne. Idan wannan kuma ya gaza, dole ne ku yi amfani da sauran sinadaran don cire manne.
Lokacin da kuka cire duk ragowar manne, lokaci yayi da za a rage matakan. Degrease ba kawai matakan ba amma har ma masu tashi da bangarorin matakan. Bayan kun rage waɗannan, soso su da ruwa mai tsabta.
Idan akwai ɓangarorin fenti a kan matakala, cire su tare da goge fenti. Bayan haka, kuna yashi sassan da suka lalace da hannu. Kuna yin wannan tare da ɗan ƙaramin sandpaper grit 80.
Yanzu kun yashi dukkan matakan daki-daki sosai, wannan ya fi dacewa da sander na hannu. Kuna amfani da grit mai tsaka-tsaki mai laushi 120. Sa'an nan kuma cire duk ƙura tare da goga mai laushi sannan kuma tare da zane mai laushi.
Rufe canji tsakanin matakala da bango tare da tef ɗin rufe fuska. kiyaye shi a zuciya

e cewa ku cire wannan tef ɗin nan da nan bayan zana Layer na farko don hana ragowar manne. Tare da Layer na biyu kuna sake buga komai.
Yanzu lokaci ya yi da za a ƙaddamar da matakan. Idan kuna son ci gaba da amfani da matakan, kuna yin haka ta hanyar zana matakan, masu hawa da tarnaƙi a madadin. Fim ɗin ba kawai yana tabbatar da mafi kyawun mannewa ba, har ma yana sa kowane tsagewa da rashin daidaituwa a bayyane. Yi amfani da ɗan ƙaramin fenti don sasanninta da goga da kuma manyan sassa. Bayan sa'o'i biyar na farko ya bushe kuma za ku iya yashi sassan fentin tare da grit mai yashi mai kyau 320. Sa'an nan kuma shafa da zane mai laushi.
An sami rashin bin doka? Sa'an nan kuma smoothly shi. Kuna yin haka ta hanyar aiki tare da kunkuntar wuka mai fadi da fadi. Aiwatar da ɗan ƙaramin abin sakawa zuwa babban wuka mai faɗi kuma cika aibi tare da kunkuntar wuƙar putty. Bayan putty ya bushe gaba ɗaya, sake yashi matakan.
Bayan yashi, zaku iya kawar da duk tsagewa da sutura tare da acrylic sealant. Kuna iya cire abin da ya wuce kima nan da nan tare da yatsa mai laushi.
Sa'an nan kuma lokaci ya yi da za a fentin matakan a cikin launi da ake so. Yi wannan a gefuna tare da goga da manyan sassa tare da abin nadi fenti. Idan kana son ci gaba da amfani da matakan, yi haka akai-akai. Dole ne fenti ya bushe na sa'o'i 24.
Idan ya zama dole don yin amfani da layi na biyu, dole ne ku fara yashi matakan tare da grit mai kyau na sandpaper 320. Sa'an nan kuma tsaftace matakan tare da zane mai laushi kafin yin amfani da layi na biyu. Wannan Layer kuma dole ne ya bushe har tsawon sa'o'i 24.
Ƙarin shawarwari
Zai fi kyau a yi amfani da fenti na acrylic don matakan hawa saboda yana da wuyar gaske kuma yana da yawa ƙasa da illa ga muhalli. Ka tuna cewa kuna amfani da goge-goge da rollers waɗanda aka yi niyya na musamman don fenti na acrylic. Kuna iya ganin wannan akan marufi.
Kuna son fentin matakan a cikin launi mai duhu? Sannan a yi amfani da launin toka maimakon fari fari.
Yi amfani da saƙo mai sauri don ku iya shafa yadudduka da yawa a cikin ƴan sa'o'i kaɗan.
Kada a tsaftace goge da abin nadi tsakanin riguna. Rufe su da kyau a cikin foil na aluminum ko sanya su cikin ruwa.
A halin yanzu, za ku iya tafiya kawai a kan matakan fenti a cikin safa. Bayan mako guda, fenti ya warke gaba daya kuma kawai za ku iya shiga matakan da takalma.
Zanen matakala - Zane tare da fenti mai jure lalacewa

Hakanan karanta wannan labarin game da gyaran matakala.

Yana ba da matakan fenti
Bucket
sabulun wanke-wanke
shafa
Mai tsabtace haske
fenti fenti
Sander da/ko sandpaper grit 80, 120, 180 da 240
Kura/Kura
m zane
ƙura ƙura
Wukake (2)
Abu na biyu putty
sirinji mai ban tsoro
acrylic sealant
Fata fenti
tiren fenti
Abin nadi (10 cm)
Brush (Synthetic)
Rufe foil ko filasta
fenti mai jurewa sawa
gidan matakala
Tef ɗin Masking/Taf ɗin Zane

Danna nan don siyan kayayyaki a cikin shagon yanar gizona

Yin zanen matakala da wanne fenti ya kamata ku yi amfani da shi don samun kyakkyawan sakamako na ƙarshe. Zanen matakala yana buƙatar shiri mai kyau a gaba. Kafin ka fara, tabbatar da sanya mai gudu plaster a ƙasa ko kuma rufe shi da takarda. Bugu da ƙari, babban abu shine lokacin topcoating. Lokacin bayan haka dole ne ya zama aƙalla sa'o'i 48 kafin ku sake tafiya a kan shi. Yi wannan ba tare da takalma ba.

Saka da juriya

Gashi na ƙarshe ya kamata ya zama fenti wanda ke da juriya mai kyau. Wannan saboda ana tafiya akai-akai kuma yana ƙarewa da sauri fiye da abubuwan al'ada. Fentin yana ƙunshe da ƙari wanda ke tabbatar da cewa saman da kyar yake sawa. Hakanan zaɓi fenti na tushen ruwa, wanda ake kira fenti acrylic. Fenti na tushen ruwa baya rawaya idan aka kwatanta da fenti na tushen alkyd.

Degrease, yashi da matakala

Fara da ragewa da farko. Lokacin da matakan sun bushe za ku iya fara yashi. Idan farfajiyar ta kasance m kuma sassan fenti suna barewa, da farko cire duk wani ragowar fenti mai laushi tare da goge fenti. Bayan haka, Ɗauki sander tare da takarda mai yashi 80 kuma ci gaba da yashi har sai fenti ya daina fitowa. Sa'an nan kuma yashi tare da sandpaper 120-grit. Yashi har sai ya zama wuri mai santsi. Yashi sauran matakan da hannu ta amfani da takarda yashi 180-grit. Guda hannunka akan shi don kowane rashin daidaituwa. Yanzu yi matakan ba tare da ƙura ba tare da kura da na'ura mai tsabta. Sa'an nan kuma tsaftace tare da zane mai laushi. Idan akwai haƙora, tsagewa ko wasu rashin daidaituwa, da farko a bi da waɗannan tare da firamare, gami da sauran sassan da ba su da tushe. Sa'an nan kuma shafa adadin filler mai sassa biyu da cika ramuka da fasa. Lokacin da wannan ya taurare, sake fara ɓangarorin da ba su da tushe.

Kitten dinki da fentin matakala sau biyu

Ɗauki bindigar caulking tare da acrylic sealant a ciki. Ana iya fentin acrylic sealant. Kunna duk dinkin da kuke gani. Sau da yawa za ku ga babban dinki inda matakan ke kan bango. Hakanan kit waɗannan don cikakken duka. Wataƙila cika 1 bai isa ba

misali don rufe dinki. Sa'an nan kuma jira dan lokaci kuma ku rufe shi a karo na biyu. Kashegari za ku iya farawa da gashin farko na farko. Ɗauki fenti acrylic don wannan. Idan matakala ce mai haske, fara fenti baya. Sai gaba. Zana bangarorin farko sannan kuma mataki. Yi wannan a kowane mataki kuma kuyi aikin ku. Bada fenti ya warke na awa 48. Sai a yi yashi a hankali da grit 240 sannan a sanya komai ya zama mara kura sannan a shafa da danshi ko kyalle. Yanzu za ku iya shafa gashi na biyu kuma ku bar shi ya bushe. Jira akalla sa'o'i 48 kafin sake tafiya matakan. Idan ba za ku iya jira tsawon haka ba, za ku iya zaɓar fentin matakan a madadin haka don ku iya yin tafiya kowane maraice. Jira kawai har sai matakan fentin sun bushe. Wannan yana tafiya da sauri saboda fentin acrylic ne. Shin kuna son yin fenti na banster? Sannan karanta a nan.

Ina fatan ku mai yawa zanen fun!

Danna nan don siyan fenti na tushen ruwa (Acrylic Paint).

BVD

Duba ciki

Hakanan karanta blog dina game da gyaran matakala.

Ni Joost Nusselder, wanda ya kafa Likitan Kayan aiki, mai tallan abun ciki, kuma uba. Ina son gwada sabbin kayan aiki, kuma tare da ƙungiyara Na ƙirƙira zurfafan labaran yanar gizo tun daga 2016 don taimakawa masu karatu masu aminci tare da kayan aiki & dabarun ƙira.