Table Saw vs Band Saw

da Joost Nusselder | An sabunta akan:  Maris 17, 2022
Ina son ƙirƙirar abun ciki kyauta cike da nasihu ga masu karatu na, ku. Ban yarda da tallafin da aka biya ba, ra'ayina nawa ne, amma idan kun sami shawarwarin da suka taimaka kuma kuka ƙare siyan wani abu da kuke so ta hanyar ɗaya daga cikin hanyoyin haɗin yanar gizo na, zan iya samun kwamiti ba tare da ƙarin farashi ba. Ya koyi

Zato yana daya daga cikin irin kayan aikin da ake amfani da shi don aikin katako, aikin ƙarfe, da sauran aikace-aikace daban-daban. Biyu daga cikin mafi yadu amfani da zato su ne- tebur saw da band saw. Kafin shiga cikin cikakken kwatancen tebur saw vs. band saw, ya kamata mu sani game da siffofin su a takaice.

tebur-saw-vs-band-saw

Table saws (a nan ne 'yan manyan!) yawanci ana kiransa wani yanki na daidaitaccen kayan aiki don aikin katako. Sun zo tare da madauwari ruwan wukake, kuma babban ɓangaren yana ɗan ɗaga shi daga saman teburin.

A gefe guda kuma, zato na bandeji suna zuwa da dogayen siraran wukake masu kaifi-haƙori kuma suna gudu akan ƙafafu biyu ko uku. Band saws gabaɗaya sun fi rikitarwa don aiki fiye da sawn tebur.

To, menene bambance-bambancen da ke tsakanin sawaye biyu? A cikin wannan labarin, za ku san duk abubuwan da suka bambanta su.

Babban Banbanci

Ana amfani da sawduwar tebur da saƙon bandeji don aikin katako, tare da waɗanda aka fi fifita na farko a cikin bita. Kafin samun ƙarin cikakkun bayanai, ya kamata a lura cewa ana amfani da sawdust ɗin tebur don yanke madaidaiciya, yayin da ake amfani da saƙar band don yankan sifofi da ƙira marasa tsari.

size

An fi fifita sahun tebur don amfanin kasuwanci. Yana buƙatar zama tsayayye, abin dogaro, kuma yana iya samar da ingantaccen inganci don manyan ayyukan aiki. Wannan yanayin tsinken tebur ya sa ya fi girma fiye da yadda aka saba; yana ɗaukar sarari da yawa wanda dole ne wasu tarurrukan tsarawa da tsara wasu abubuwa kewaye da shi.

Band saws ne da yawa, da yawa karami a kwatanta da tebur saws. Bambancin yana da girma sosai cewa ana iya ɗaukar ma'aunin band ɗin masana'antu daidai da girman girman ƙaramin tebur.

Inganci da Kammala Yanke

Table saws yanke abu tare da m daidaici. Wasu samfura suna zuwa tare da tebur mai zamewa wanda ke sauƙaƙa don cimma murabba'i ko yanke madaidaiciya. Sakamakon yankan tare da tsararren tebur yana da tsabta sosai cewa saman kayan da aka yanke yana buƙatar kadan zuwa yashi.

Duk da haka, ba za a iya faɗi ɗaya ba ga igiya saws saboda yana da kusan ba zai yuwu a guje wa ƙugiya da alamun gani a saman kayan ba. Ko da yake yana yiwuwa a yanke wasu kayan aiki kamar yadda aka gani a tebur, ƙaddamar da samfurin ba shi da kyau kamar na ƙarshe. Tsarin kuma ya fi wahala.

versatility

Kamar yadda aka ambata a baya, tebur saws aka musamman yi domin yankan daidai madaidaiciya ko square cuts. Ko da yake ana iya yin irin wannan tare da band saws, bambancin da ke tsakanin kayan da aka gama na duka saws yana da kyau sosai.

Amma baya ga wannan, ƙungiyar ta ga ta yi fice ta wasu hanyoyi da yawa.

Ƙungiya saws na iya yanke siffofi marasa daidaituwa da masu lankwasa, waɗanda ba za a iya yin su a kan teburin tebur ba. Hakanan za'a iya amfani da su don siffanta abu mara kyau zuwa bayanin martaba da ake so. Wannan fasalin yana da amfani musamman a aikin katako don yin kayan daki.

Wani fa'ida da ma'aunin bandeji ke da shi akan teburin tebur shine ikon su na sake gani, wanda ba zai yuwu a yi akan ma'aunin tebur ba. Bugu da ƙari kuma, ƙarfin yankan igiyar bandeji ya fi na tebur saw.

Safety

Band saws ne gaba ɗaya mafi aminci fiye da tebur gani saboda mai amfani ba shi da ƙarancin fallasa zuwa ruwa fiye da lokacin amfani da na ƙarshe. Duk da cewa na'urorin biyu na iya zama haɗari, ana buƙatar ƙarin taka tsantsan lokacin amfani da tebur saw. Bisa kididdigar da aka yi, zanen tebur yana haifar da haɗari fiye da bandeji.

Dukansu saws ɗin tebur da saws ɗin band sun zo tare da ƙarin fasalulluka na aminci waɗanda bai kamata a manta da su ba yayin siyan zato.

Abũbuwan amfãni da rashin amfani da Teburi saw

Yanke itace akan tsinken tebur

Duk kayan aikin wuta suna da nasu tsarin fa'ida da rashin amfani. A cikin wannan sashe, za ku san game da ribobi da fursunoni na tebur saws.

Abũbuwan amfãni

  • Za'a iya daidaita tsayin tsinken tebur cikin sauƙi. Wannan yana bawa mai amfani damar yanke dados cikin sauƙi kuma ya cimma ramuka masu santsi.
  • Tsawon tebur yana da kyau don beveling kamar yadda dabaran da ke tafiyar da ruwa za a iya karkatar da shi zuwa kowane kusurwa, wanda ke ba mai amfani damar samun sassauƙan yanke katako.
  • Daki-daki da karewa na yanke suna da ma'ana sosai. Wannan yana haifar da ingantattun samfuran da aka kammala da kyau.
  • Tebur saws na'urori ne masu ƙarfi sosai. Za su iya tsage itace mafi wuya da sauƙi.

disadvantages

  • Table saws ne quite hatsari; mafi yawan hadurran da ke da alaka da gani suna faruwa ne da zato.
  • Ana iya yanke shi kawai ta itace kuma bai dace da sauran kayan ba.
  • Waɗannan injunan na iya yin hayaniya sosai. Ko da yake ana la'akari da wannan abu na halitta don injin masana'antu, wannan abu ya kamata a lura da shi.
  • Siffar madauwari ta tsinken tebur tana ba shi damar yanke abu har zuwa inci 3.5 kauri, ma'ana ba zai iya yin mu'amala da kayan da suka fi kauri fiye da iyakarsa ba.
  • Ba za a iya ƙarasa samfuran da finesse iri ɗaya kamar abin gani na bandeji ba, kamar yadda sawayen tebur ke zuwa da manyan ruwan wukake.

Fa'idodi da rashin Amfanin Band Saw

A cikin wannan sashe, muna raba wasu fa'idodi da rashin amfani na band saws.

Abũbuwan amfãni

  • Babban fa'idar band saw shi ne versatility. Ana iya amfani da su ba kawai don itace ba har ma da filastik, karfe, nama, da dai sauransu.
  • Kamar yadda band saws zo tare da sirara ruwan wukake, sharar da aka samar a lokacin da yankan abu (misali, kerf) yana da muhimmanci ƙasa.
  • Saduwar bandeji na iya ma'amala da abu mai kauri fiye da iyakar inci 3.5 na saws na tebur.
  • Idan aka kwatanta da tsinken tebur, matakan amo na bandeji sun yi ƙasa sosai.
  • Yana da aminci sosai don yin aiki fiye da tsinken tebur, galibi saboda yankin ruwan da aka fallasa ga mai amfani ya fi ƙanƙanta.
  • Band saws na haskakawa idan ya zo ga yanke siffofi da ƙira marasa tsari. Zai yuwu a sami nasara lokacin yankan gungurawa da lanƙwasa cikin sauƙi.

disadvantages

  • Band saws da sosai low ikon ratings fiye da tebur saws. Ba zai iya yanke itace da sauri kamar yadda za a iya yanke tebur ba.
  • Samfurin da aka samar tare da sawn band zai buƙaci yashi da sauran matakan gamawa saboda yanke ba su da santsi kuma suna barin ƙasa mara kyau.
  • Ba za a iya daidaita zato don sassaƙa dados ko tsagi ba.
  • Ko da yake beveling tare da band saw yana yiwuwa, aikin yana da wuya a cimma.

Kammalawa

Yanzu da muka san babban takeaways na band saw vs. tebur saw, za mu iya magana game da abin da ya fi dace da labari a hannun.

Ma'aikatan katako suna ƙaunar tebur na tebur kamar yadda suke da babban zabi don yanke madaidaiciya kuma suna da iko sosai don tsage itace mai yawa a cikin ɗan gajeren lokaci.

Ka tuna cewa tebur saws iya kawai mu'amala da katako kayan. Wannan shi ne inda band saw ya zo da hannu; ana iya amfani da shi don yanke abubuwa daban-daban, ciki har da itace, filastik, ƙarfe, da nama.

Ni Joost Nusselder, wanda ya kafa Likitan Kayan aiki, mai tallan abun ciki, kuma uba. Ina son gwada sabbin kayan aiki, kuma tare da ƙungiyara Na ƙirƙira zurfafan labaran yanar gizo tun daga 2016 don taimakawa masu karatu masu aminci tare da kayan aiki & dabarun ƙira.