Nau'in tanki ko babban mai fasa bututun mai

da Joost Nusselder | An sabunta akan:  Yuli 24, 2021
Ina son ƙirƙirar abun ciki kyauta cike da nasihu ga masu karatu na, ku. Ban yarda da tallafin da aka biya ba, ra'ayina nawa ne, amma idan kun sami shawarwarin da suka taimaka kuma kuka ƙare siyan wani abu da kuke so ta hanyar ɗaya daga cikin hanyoyin haɗin yanar gizo na, zan iya samun kwamiti ba tare da ƙarin farashi ba. Ya koyi

Bulk Oil Circuit Breakers, wanda kuma aka sani da matattarar keɓaɓɓiyar nau'in tanki wani nau'in fashewa ne wanda ke amfani da mai mai yawa don bacewar baka. Suna da yuwuwar ƙasa kuma galibi suna caji a 5 zuwa 10 kV tare da har zuwa amps 200.

Menene ke haifar da bambanci tsakanin ƙaramin mai da ƙarar mai mai yawa?

Mafi karancin abin da ke fasa bututun mai ya sha bamban da na mai fasa bututun mai saboda yana da dakin rufewa inda ake da damar rayuwa. Ba kamar MOCB ba, wannan nau'in masu kewaya kewaye kawai yana amfani da katse kafofin watsa labarai a wuri guda: insuakin rufewa.

Menene ire -iren masu fasa bututun mai?

Akwai manyan nau'ikan fashewar kewaya guda huɗu: babban mai, fashewar sarari, sarrafa arc da ƙaramin mai. Waɗannan nau'ikan daban -daban suna da keɓaɓɓun fasalulluka waɗanda za a iya amfani da su don dacewa da buƙatun ku don mafi kyawun nau'in. Misali idan kuna buƙatar mai karyewa tare da babban ƙarfin halin yanzu to ku je don mai sarrafa arc saboda suna ɗaukar har zuwa amps 180 a kowane sanda amma kawai suna aiki a cikin da'irori masu rufewa (don gujewa arcing). Idan ba ku son kowane katsewa kan wadatar sam ko da a lokacin ƙarancin wutar lantarki gwada tafiya tare da ɗayan samfuranmu masu yawa ko na hutu wanda duka suna ci gaba da aiki ba tare da katsewa ba lokacin da aka yanke wutar lantarki daga gare su sau ɗaya ta cika da ɗimbin yawa da sauran dalilai daban -daban. kamar overvoltage surges!

Wanne mai ake amfani da shi a mafi ƙarancin mai kera mai?

A cikin mafi ƙarancin bututun mai, mutane suna amfani da ƙaramin adadin mai mai ruɓi don ɗakin kashe wutar. Wannan saboda abubuwa daban-daban kamar ain da gilashi-fiber za a iya amfani da su azaman kayan rufi don kiyaye kayan aikin daga duk wani tartsatsin wuta ko gobarar da za ta iya faruwa lokacin da wutar lantarki ta wuce ta. Waɗannan na'urori kuma suna buƙatar ƙarancin kulawa fiye da sauran nau'ikan masu fashewa wanda ke sa su zama mafi tsada a mafi yawan lokuta.

Me yasa mafi ƙarancin mai kera mai keɓewa yana da ƙarancin ƙimar mai?

Mafi ƙarancin mai kewaya mai mai yana da ƙarancin ƙarancin ruɓaɓɓen ruwa saboda kawai yana buƙatar amfani da shi a cikin ɗakin da wutar lantarki ke nan. Za ku iya guje wa wutar lantarki da adana kuɗi da yawa ta hanyar tabbatar da ƙarfin ku ya shiga cikin wannan nau'in, amma kuna buƙatar mai aikin lantarki don shigarwa.

Har ila yau karanta: Wannan shine mafi kyawun lubricant ƙofar gareji da zaku taɓa samu

Ni Joost Nusselder, wanda ya kafa Likitan Kayan aiki, mai tallan abun ciki, kuma uba. Ina son gwada sabbin kayan aiki, kuma tare da ƙungiyara Na ƙirƙira zurfafan labaran yanar gizo tun daga 2016 don taimakawa masu karatu masu aminci tare da kayan aiki & dabarun ƙira.