Nau'in C Clamps & mafi kyawun samfuran don siye

da Joost Nusselder | An sabunta akan:  Maris 15, 2022
Ina son ƙirƙirar abun ciki kyauta cike da nasihu ga masu karatu na, ku. Ban yarda da tallafin da aka biya ba, ra'ayina nawa ne, amma idan kun sami shawarwarin da suka taimaka kuma kuka ƙare siyan wani abu da kuke so ta hanyar ɗaya daga cikin hanyoyin haɗin yanar gizo na, zan iya samun kwamiti ba tare da ƙarin farashi ba. Ya koyi

C-clamp wani nau'in kayan aiki ne na matsewa wanda ake amfani da shi don riƙe kayan aikin katako ko ƙarfe a wurin kuma yana da amfani musamman a aikin kafinta da walda. Kuna iya amfani da su don riƙe abubuwa biyu a wuri ko don haɗa abubuwa biyu ko fiye.

Lokacin da yazo kan koyo game da nau'ikan nau'ikan C clamps, ba sabon abu bane a rikice. Domin an bayyana cewa akwai manne ga kowane aikin da ake iya tunanin. Idan ka bincika intanit don C clamps, za ka ga sun zo da siffofi da girma dabam-dabam dangane da buƙatun aikin su.

Nau'o'in-Na-C- Matsala

Idan kuna aiki akan wani takamaiman aiki ko gyaran gidanku, karanta wannan labarin don koyo game da nau'ikan nau'ikan C clamps ko waɗanne ƙugiya ne suka fi dacewa don buƙatun ku.

Menene Matsalar AC Daidai?

C clamps sune na'urori waɗanda ke amfani da matsa lamba na ciki don riƙe kowane abu ko abu amintacce don hana ƙaura. C clamp yana samun sunansa daga siffarsa wanda yayi kama da harafin "C". Yawancin lokaci ana san shi da matsi “G”. Gabaɗaya ana amfani da ƙarfe ko simintin ƙarfe don yin maƙallan C.

Kuna iya amfani da maƙallan C a ko'ina ciki har da aikin katako ko aikin kafinta, aikin ƙarfe, masana'anta, da kuma abubuwan sha'awa da sana'o'in hannu kamar na'ura mai kwakwalwa, gyaran gida, da yin kayan adon.

A zahiri ba shi yiwuwa a yi aikin katako ko matsewa ba tare da matsewa ba. Ee, zaku iya samun ta ɗawainiya ɗaya ko biyu amma ba za ku iya haɓaka aikin ba tare da ɗayan waɗannan ba.

Matsala suna aiki azaman madadin hannunka lokacin da ka ɗan yi yawa don mu'amala da su. Akwai kawai daga cikinsu (hannaye) waɗanda kuke da su bayan duka. Waɗannan suna ƙara kwanciyar hankali ga aikin da ba a gama ba, yana hana kayan aikin faɗuwa yayin da kuke ci gaba da aiki akan sa.

Dukansu ɗaya ne, amma mafi kyawun maƙallan C suna ɗaukar ayyuka fiye da sauran akan kasuwa. Anan akwai jagora mai sauri da ɗan gajeren jeri don samun ku da shirye tare da mafi yawan aiki da ergonomic c.

Jagora zuwa Mafi kyawun Matsalolin C

Anan akwai wasu ingantattun shawarwari don ci gaba da kasancewa tare da ku. Ta wannan hanyar ba za ku yi asara ba wajen nemo C Clamps ɗinku na gaba.

c-ku-

Material

Karfe…… kalma ɗaya “KARFE”, wannan shine mafi kyawu idan ana maganar rigidity. Haka ne, na karfen suna da tsada kaɗan kuma ma yana iya zama kamar tsada. Amma zai zama darajar kowane dinari lokacin da za ku yi amfani da shi tsawon shekaru ba tare da lahani ba.

Za ku sami mannen aluminium da yawa waɗanda zasu yi arha amma zai lanƙwasa nan da nan.

Brand

Ƙimar alama koyaushe shine fifiko. Manyan samfuran suna da samfuran su ta hanyar sarrafa inganci sosai kafin su sauka a kasuwa. IRWIN da Vise-Grip su ne manyan sarakuna biyu a cikin sararin samaniya.

Swivel Pads

Ee, ka kiyaye shi a zuciya. Yawancin suna zuwa da madaidaicin madauri sai kaɗan. Wanda ke da faifan swivel yana sa aiki da sauƙi. Aiki exquisitely a kan rike workpieces da suke a cikin wani bit na m matsayi. To, idan yana buƙatar riƙe kusurwar kayan aiki, canja wurin ikon zuwa matse kusurwa ya kamata ya zama mafi hikimar zabi.

Daidaitacce Tsawon Muƙarƙashiya

Kadan daga cikin C-clamps waɗanda ke da tsayayyen tsayin muƙamuƙi, kamar filaye. Amma waɗannan babban babu-a'a. Samun tsayin muƙamuƙi mai daidaitacce yana ba ku damar kama matsi da matsin da ake amfani da su. Kuma ko da yana sa manne da sauri.

Sakin gaggawa

Za ku ga wasu ƙulle-ƙulle waɗanda ke da maɓallin latsa mai sauri wanda ke fitar da matsi nan take lokacin da aka danna shi. Wannan yana sa ƙulla aikin hannu ɗaya kuma kuna aiki da sauƙi.

https://www.youtube.com/watch?v=t3v3J1EFrR8

An duba Mafi kyawun C Clamps

Kadan daga cikin C-Clamps waɗanda zaku samu akan kasuwa zasu sami matsalolin dorewa. Don haka, bisa la’akari da ayyukan da kowane matsi ke bayarwa, na lissafa kaɗan daga cikinsu. Ta wannan hanyar za ku sami wanda ya dace da zaɓinku da sauri.

Iron C-Clamp TEKTON Malleable

Iron C-Clamp TEKTON Malleable

(duba ƙarin hotuna)

Made a USA

Duk Abin da ke da Girma Game da Shi

Ba lallai ba ne cewa kayan aikin da aka ƙera a wasu wurare sun yi ƙasa da waɗanda ake ƙera a jihohi. Amma fiye ko žasa duk kayan aikin da ke cikin jihohi suna da cikakkiyar kammalawa, ba su da ƙullun gefuna ko kowane nau'i na protrusion. Don haka, wannan ba banda wannan ba.

Yana riƙe da kayan aikin sosai ba tare da yuwuwar zamewa ba ko wani abu. Swivel muƙamuƙi pads aiki ban mamaki a rike workpieces cewa sa saman mara misali. Muƙamuƙi sun tsaya akan ƙwallon juriya na doka don juyawa digiri 360. Don matsa lamba, yana amfani da haɗin gwiwa na soket.

Wannan manne yana aiki da manufa ɗaya kawai amma ana iya amfani dashi a cikin yanayi daban-daban kamar kuna iya amfani da wannan don walda kuma. Ana iya yin haka saboda chrome plated Acme-threaded dunƙule da kuma ƙarfe firam. Kasancewa chrome plated tarkace masu zafi da ke tashi a lokacin walda ba zai manne da dunƙule ba.

Idan ya zo ga versatility na wannan C Clamp yana da matakin nasa. Tare da zurfin makogwaro na 2-5 / 8 inci, zai iya ƙulla a cikin yawancin kayan aikin don riƙe kan guntu mai nisa daga gefen. Kuna iya samun wannan matsa a cikin iyakoki daban-daban waɗanda ke farawa daga inch 1 zuwa inci 12.

Abubuwan Da Ba Za Ku So ba

Kasancewa mai yuwuwa da jefa firam ɗin yana da ɗorewa mai tambaya. Irin waɗannan nau'ikan kayan yawanci suna da iyaka ga yawan nauyin da zai iya ɗauka ko nawa matsi zai iya jurewa na tsawon lokaci.

Duba farashin anan

IRWIN Tools KYAUTA-GRIP C-Clamp

IRWIN Tools KYAUTA-GRIP C-Clamp

(duba ƙarin hotuna)

Ƙananan matsi mafi girma

Duk Abin da ke da Girma Game da Shi

I-beam ko rikewar manne ya fi girma fiye da yadda aka saba. Samun babban hannu yana nufin ƙarancin ƙoƙari akan ƙara matsawa. Don haka, rage damuwa akan kanku ta hanyar ƙara ƙarfin matsawa da kashi 50%.

Zare biyu na Screw, wannan yana rage ƙima na kayan aikin ku suna nisantar da su. Ko da swivel ya fi girma kuma yana ɗaukar kowane yanayin da ake buƙata. Ƙaƙƙarfan haɓaka yana ƙaruwa har ma saboda gabaɗayan firam ɗin da aka yi daga ƙarfe. Iron da zai iya jure zafin walda.

Yiwuwar ɓarna ko ɓarna a kan kayan aikinku yana raguwa sosai ta wurin mafi girman wurin tuntuɓar kushin swivel.

Abubuwan da Ba Za Ku So ba

An sami 'yan koke-koke cewa ƙulle-ƙulle na iya samun kuskure daban-daban a wasu lokuta. A lokuta da yawa masu saye sun yi korafin cewa skru ɗin da aka zare suna da ɓangarorin gefuna a wurare, wanda ke sa ya makale a wasu lokuta.

Duba farashin anan

C-Clamp na Bessey Biyu

C-Clamp na Bessey Biyu

(duba ƙarin hotuna)

Musamman

Duk Abin da ke da Girma Game da Shi

Ƙirƙirar ƙirar Bessey ta musamman tana haifar da ingantacciyar bambance-bambancen tsohuwar makarantar c clamp, don haka matsi mai kai biyu. Babban yanki na kayan aiki don aikin katako mai nauyi da tinkering.

Babban kushin murzawa da sandal don jujjuya abin hannu suna ba da yawa ga juzu'in samfurin. A cikin yanayin ƙulla kayan aiki tare da saman da ba su misaltuwa, kushin jujjuyawar da ke saman yana tabbatar da zama mai mahimmanci. Da yake magana game da pads, ana kiran wannan matsi mai kai biyu saboda gaskiyar cewa akwai kawuna biyu da pads a ƙasa.

Dukan kawunan an gyara musu palon. Wannan Bessey matsa pads suna tabbatar da cewa ba su da lahani, tabo, ko ɓarna akan kayan aikinku. Itacen da na ambata a baya yana ƙara ƙarfin kusan kusan 50%.

Dangane da firam ɗin, an gina shi daga simintin ƙarfe. dunƙule-plated Chrome-plated dunƙule haɗe tare da simintin alloy firam sanya manne cancanci ayyukan walda. Wannan babbar ma'ana ce ta ƙari.     

Abubuwan da Ba Za Ku So ba

Matsi ya tabbatar da zama mai saurin tsatsa. Wancan bacin rai ne.

Duba farashin anan

Zurfin Maƙogwaro U-Manne

Zurfin Maƙogwaro U-Manne

(duba ƙarin hotuna)

Yana ɗauka duka a ciki

Duk Abin da ke da Girma Game da Shi

Inci takwas da rabi, wannan daidai tsawon inci takwas da rabi ne. Zai riƙe guntun da ke da inci takwas daga gefen. Abin da ke da kyau game da shi ke nan. Yana yiwuwa ne kawai ta Harbour Freight suyi tunanin irin wannan ƙira tunda koyaushe suna damuwa da buƙatar mai amfani.

Komai in ban da zanen ba wani abu bane na yau da kullun amma ba mara inganci ba a halin yanzu. Gabaɗayan matsin da ake yin shi da ƙarfe mara nauyi, yana iya ɗaukar ɗan matsi. Ko da don hana harin tsatsa akwai rigar foda tana gamawa.

Kuma don dacewa, akwai tabbataccen hannun T-hannu mai zamewa kamar kowane C-clamp. Kuma duk wannan nauyin har zuwa 2.3 lbs.

Abubuwan da Ba Za Ku So ba

Da yake ana gina shi da ƙarfe mai yuwuwa, akwai iyaka ga yawan matsi da zai iya jurewa. Akwai lokuta da yawa da mutane suka ƙare sun karya shi.

Duba farashin anan

IRWIN VISE-GRIP Ainihin Kulle C-Clamp

IRWIN VISE-GRIP Ainihin Kulle C-Clamp

(duba ƙarin hotuna)

Karfe Mai Girma

Duk Abin da ke da Girma Game da Shi

Wannan anan shine 11-inch C-Clamp ta vise riko wanda a fili ya zo tare da rikon alamar kasuwancin su. Samun riko na vise yana ba ku ƙwaƙƙwaran gogewa hanya mafi sauƙi fiye da yadda kuke tunani. yaya? Juya dunƙule zai baka damar daidaita gibin muƙamuƙi har ma da ƙari, za ka iya sassauta shi ta hanyar danna ƙarshen hannun ƙasa.

Dangane da kayan da aka gina daga ciki, ƙarfe ne na gami. Yana da babban darajar wanda har ma ya bi ta hanyar maganin zafi don haɓaka ƙarfinsa da rashin ƙarfi.

Ba kamar sauran C-clamps da kuka gani ba, wannan yana zuwa tare da kushin swivel akan jaws biyu. Ee, ba sabon abu bane a tsakanin C-Clamps, amma samfura sun rasa wannan. Wannan yana sauƙaƙa saukar da wani abu da ke cikin wani ɗan yanayi mara misaltuwa.

Abubuwan da Ba Za Ku So ba

Maɗaukakin maɗaukaki a kan wannan ba su da wani tawul mai laushi da aka haɗe. Wannan na iya zo muku da tambari ko hakora a kan allunan ku.

Duba farashin anan

Hanyar C-Clamp Pro-Grade 3

(duba ƙarin hotuna)

Duk abin yana da kyau game da shi

Pro-Grade, sunan ƙera ke nan. Ba a jin sunan suna a fagen kayan masarufi da kayan aiki, amma duk da haka, keɓantacce ne ya sa na sanya shi cikin jerin. Hanya ce ta 3-c-clamp, fiye da E-clamp. Za ku fahimci menene abin da um ke magana akai da zarar kun kalli hoton da kyau.

Cikakken yanki ne na kayan aiki don ƙwanƙwasa baki da duk abin da C-clamp zai iya yi a lokaci guda. Yana da baƙar fata mai rufaffiyar zaren screw guda 3 masu motsi, wanda ya sa ya zama mai jujjuyawar tunani. Da kwanciyar hankali da yake karawa, ya kai yaro cewa gaba daya wani matakin.

Tazarar muƙamuƙi na iya zama matsakaicin inci 2½. Haka kuma zurfin makogwaro, 2½ inci. The dimensioning ne ganiya ga woodworking ayyukan da waldi.

Dorewa ba tantama kuma. Pro-Grade yana bada garantin rayuwa. Sun lullube jikin manne da baƙar fata. Haka ne, su ma sun ba da dukkan nau'ikan kusoshi masu motsi guda uku. Don haka, kun san cewa wannan zai zama babban yanki na kayan aiki don aiki tare da kayan aikin da ba su dace ba.   

Saukar ruwa

Ƙarfin matsawa bai isa ba don ayyuka masu nauyi. Yana da ɗan ƙarancin matsi don ayyuka da yawa.

Duba farashin anan

Daban-daban Nau'in C Clamps

C clamps sun shahara sosai tsakanin masu sana'a saboda sauƙin su, araha, da aikace-aikace da yawa a duk faɗin duniya. Da yake C clamps sun shahara sosai, ana samun su da yawa tare da nau'i-nau'i, girma, da ƙira. Idan kayi bincike akan intanit, zaku gano cewa akwai nau'ikan nau'ikan C clamps guda biyar daban-daban, kowannensu yana da siffarsa, girmansa, da aikace-aikacensa:

  • Daidaitaccen C-Clamps
  • Copper Copper C-clamps
  • Biyu Anvil C-Camps
  • Saurin Sakin C-Clamps
  • Zurfafa isa C-Clamps

Daidaitaccen C-Clamps

Daidaitaccen C-clamps ɗaya ne daga cikin maƙallan C da aka fi amfani da su a duk faɗin duniya. An tsara su musamman don aikace-aikace masu nauyi. Yana da firam ɗin ƙarfe mai ƙarfi tare da ƙwanƙwasa mai ƙarfi mai ƙarfi da gammaye masu jure tasiri akan skru masu tilastawa. Kuna iya amfani da su don kamawa da daidaita abubuwa da yawa na katako ko ƙarfe tare. Gabaɗaya, daidaitattun C-clamps na iya haifar da matsa lamba 1,200 zuwa 9500-laba.

Fasalolin Standard C-clamps

  • Material: Anyi daga baƙin ƙarfe ko simintin ƙarfe.
  • Girman Girma: Madaidaicin girman girman C clam shine 3/8" zuwa 5/8" (0.37 zuwa 0.625)".
  •  Furnish: Gyara da bakin karfe ko galvanized karfe.
  • Girma: Yana da girman 21 x 10.1 x 1.7 inci.
  • Nauyi: Nauyinsa yana kusa da 10.77 fam.
  • Matsakaicin ikon buɗewa inci 2.
  • Ƙarfin buɗewa Min 0.62" x 4.5" x 2.42" inci.

Biyu Anvil C-Camps

Double Anvil C-clamps an yi su da baƙin ƙarfe kuma suna da jikin simintin ƙarfe mai rufi, ƙafafun ƙarfe-ƙarfe, da pads masu juyawa. Yana fasalta maki biyu na matsin lamba don yada damuwa akan yanki mafi girma kuma zai taimaka wajen hana wuraren aiki daga lalacewa.

Double anvil C-clamps masu nauyi ne masu nauyi da maɗaurin darajar masana'antu. Amma zaka iya amfani da irin wannan nau'in C clamp don aiwatar da ayyuka masu sauƙi kamar maye gurbin birki na abin hawa, kiyaye fitilun mataki, da gina firam ɗin gado.

Fasaloli Na Biyu Anvil C-clamps

  • Kayan Jiki: An yi shi da baƙin ƙarfe.
  • Zurfin Maƙogwaro: Yana da zurfin 2 zuwa 1/4 inch zurfin makogwaro.
  • Load Capacity: Yana da ƙarfin lodi na kusan 1200 lb.
  • Matsakaicin Buɗe Maƙogwaro: Matsakaicin ƙimar buɗe wuyan wuyan shine kusan inci 4 zuwa 4.5.

Copper Copper C-clamps

Copper Coated C-clamps wani shahararren C manne ne. Yana da abin rufe fuska da tagulla da riƙon zamewa wanda ke ƙin ƙyalli da walda. Ƙari ga haka, an gina shi da ƙarfe mai ƙarfi da za a iya ɗaure shi saboda yana daɗe da ɗorewa.

Siffofin C-Clamp mai Rufe Copper

  • Material: C-clamps masu rufaffiyar tagulla an yi su ne daga gami da jan ƙarfe.
  • Furnished: Gyara da farantin jan karfe.
  • Girma: Girman wannan matsi na C kusan 10.5 x 4.4 x 0.6 inci.
  • Nauyi: Idan aka kwatanta da sauran maƙallan C, matsi ne mara nauyi. Nauyinsa yana kusa da 3.05 fam.
  • Aikace-aikace: Copper-plated C-clamps suna da kyau don aikace-aikacen walda.

Saurin Sakin C-Clamps

Saurin-Sakin C-Clamps an san su da wayo C clamps. Ya haɗa da maɓallin saurin-saki don saurin daidaitawa na dunƙule, wanda zai ceci lokacinku da ƙoƙarin ku. An yi wannan matsi da ƙarfe mai ruɗi saboda yana da ɗorewa kuma yana ba ku sabis na dogon lokaci. Hakanan yana fasalta manyan jawabai masu buɗewa don kama nau'i-nau'i iri-iri tare da haɓaka haɓakawa.

Fasalolin Saurin Sakin C-Clams

  • Material: Yana da jiki mai gina jiki na baƙin ƙarfe.
  • Furnish: Gyara da enamel gama sabili da haka yana da kariya ga tsatsa.
  • Nauyi: Yana da nauyi sosai. Nauyinsa yana kusa da 2.1 fam.
  • Mafi kyawun Siffa: Yana da fasalin maɓallin saurin-saki don adana lokaci da karkatarwa.
  • Shahararriyar duniya don aiki mai santsi.

Zurfafa isa C-Clamps

Zurfafa kai c manne

Deep Reach C ƙwanƙwasa ce mai babban makogwaro. Yawanci ana amfani da shi don ɗaukar ƙarin manyan abubuwa. An gina shi da ƙarfe na carbon tare da maganin zafi mai yawa. Zurfafa kai C clamps an yi imanin shine mafi wuyan manne C da aka taɓa ƙirƙira. Don ƙarfafawa da sakewa da dunƙule, yana da nau'i mai nau'in T wanda zai iya samar da ƙarin tashin hankali. Kuna iya amfani da wannan mannen C don haɗawa, haɗawa, manne, da walƙiya abubuwa daban-daban na ƙarfe ko katako.

Fasalolin Deep Reach C-clamps

  • Abu: Anyi da carbon karfe.
  • Girman Samfur: Yana da girman 7.87 x 3.94 x 0.79 inci.
  • Nauyi: Hakanan yana da matukar haske, kama da saurin sakin C-clamps. Yana auna 2.64 fam yana mai da shi ɗan nauyi fiye da saurin sakin C-clamps.
  • Yana fasalta fasaha mai sauƙin ɗaurewa da kwancewa.
  • Yana da anti-lalata da anti-tsatsa Properties.

Tambayoyin da

Tambaya: Wane irin mannen C ne zan zaɓa don aikin katako na?

amsa: Daidaitaccen C-clamps zai zama manufa don kowane aikin katako. Haka kuma, zaku iya siyan Deep Reach C-clamps ko Saurin Sakin C-clamps. Duk waɗannan biyun za su kasance masu amfani a gare ku.

Kammalawa

A taƙaice, C clamps kayan aiki ne masu fa'ida sosai lokacin da kuke manne ko buƙatar riƙe abubuwa biyu ko fiye tare yayin da kuke gyarawa, haɗawa, ko aiki akan su. C clamp an yi imanin yana aiki azaman hannunka na uku, kuma zai kula da aikin jiki don ka mai da hankali kan aikin da ke hannunka.

Ko da yake duk maƙallan C suna yin aiki iri ɗaya, akwai nau'ikan maɗaukaki daban-daban don ƙarawa a cikin taron bitar ku wanda zai zama ƙalubale sosai idan kun kasance sabon shiga. A cikin wannan cikakkiyar labarin, mun rufe duk abin da kuke buƙatar sani game da nau'ikan nau'ikan C clamps da halayen su, don haka zaku iya zaɓar mafi kyawun manne C don aikinku.

Ni Joost Nusselder, wanda ya kafa Likitan Kayan aiki, mai tallan abun ciki, kuma uba. Ina son gwada sabbin kayan aiki, kuma tare da ƙungiyara Na ƙirƙira zurfafan labaran yanar gizo tun daga 2016 don taimakawa masu karatu masu aminci tare da kayan aiki & dabarun ƙira.