Menene Girman Damfaran iska Ina Bukatar Don Impact Wrench

da Joost Nusselder | An sabunta akan:  Maris 12, 2022
Ina son ƙirƙirar abun ciki kyauta cike da nasihu ga masu karatu na, ku. Ban yarda da tallafin da aka biya ba, ra'ayina nawa ne, amma idan kun sami shawarwarin da suka taimaka kuma kuka ƙare siyan wani abu da kuke so ta hanyar ɗaya daga cikin hanyoyin haɗin yanar gizo na, zan iya samun kwamiti ba tare da ƙarin farashi ba. Ya koyi

Domin gudanar da maƙarƙashiya mai tasiri, dole ne ka sami dama ga tushen wuta. Kodayake nau'in maɓallan tasirin igiyoyi marasa igiya suna ɗaukar nauyi sosai, ba za ku sami ƙarfi da yawa don amfani mai nauyi daga wannan nau'in ba. Don haka, dole ne ku zaɓi daga maɓallan tasirin igiyoyi, waɗanda galibi nau'ikan ƙarfi ne, kuma maƙallan tasirin pneumatic yana ɗaya daga cikinsu. Menene Girman-Air-Compressor-Ina Bukatar-Don-Tasiri-Wrench-1

A zahirin gaskiya, kuna buƙatar injin damfara don gudanar da maƙarƙashiyar pneumatic. Duk da haka, ana samun na'urorin damfara masu girma dabam dabam, kuma kayan aikin wutar lantarki suna da iko daban-daban dangane da girmansu. Kasancewa cikin ruɗani a cikin irin wannan yanayin yana da sauƙin sauƙi, kuma kuna iya yin mamaki, menene girman damfarar iska nake buƙata don tasirin tasirin? Mun zo nan don amsa wannan tambayar. Za mu kuma nuna muku yadda ake zabar mafi kyawun injin damfara don tasirin tasirin ku.

Dangantaka Tsakanin Air Compressor Da Impact Wrench

Da farko, kuna buƙatar sanin ainihin ainihin su. Ainihin, injin kwampreso na iska yana riƙe da yawan iskar da aka matse a cikin silinda. Kuma, zaku iya amfani da injin damfara don samar da iskar da aka matsa zuwa sashin da ake so. A gefe guda kuma, maƙarƙashiya mai tasiri shine kayan aiki mai ƙarfi wanda ke ba da ƙarfin juzu'i kwatsam don shakatawa ko ƙarfafa goro ko kusoshi.

A cikin yanayin tasirin tasirin pneumatic, ƙwanƙwasa mai tasiri da kwampreshin iska suna aiki a lokaci ɗaya. A nan, injin daskarewa zai samar da iska mai yawa ta hanyar igiya ko bututu, kuma tasirin tasirin zai fara haifar da karfi mai karfi saboda matsa lamba na iska. Ta wannan hanyar, injin damfara yana aiki azaman tushen wutar lantarki don tasirin tasirin.

Menene Girman Compressor ɗin da kuke Buƙatar Don Impact Wrench

Kun san cewa tasirin tasirin yana zuwa da girma dabam kuma yana buƙatar matakin iko daban-daban don kyakkyawan sakamako. Don haka, kuna buƙatar nau'ikan compressors daban-daban don masu tasirin ku daban-daban. Da farko, kuna buƙatar mayar da hankali kan abubuwa uku lokacin zabar na'urar kwampreso ta iska don maƙarƙashiyar tasirin ku. Bari mu dubi waɗannan abubuwa guda uku na farko waɗanda ke ba ku tabbacin samun cikakkiyar injin damfara.

  1. Girman Tank: Gabaɗaya, ana ƙididdige girman tanki na injin damfara a cikin galan. Kuma, a zahiri yana nuna adadin iskar da injin damfara zai iya ɗauka a lokaci guda. Kuna buƙatar sake cika tanki bayan amfani da jimlar yawan iska.
  2. CFM: CFM ne Cubic Feet a Minti, kuma an ƙidaya shi azaman ƙima. Wannan ƙimar tana nuna girman iskar da injin damfara zai iya bayarwa a cikin minti daya.
  3. PSI: PSI kuma kima ne da taƙaitaccen Fam a kowane Inci Square. Wannan ƙimar tana bayyana adadin matsa lamba na kwampreshin iska a cikin kowane inci murabba'i.

Bayan sanin duk alamun da ke sama, zai zama sauƙi a yanzu don fahimtar girman damfarar iska da ake buƙata don takamaiman tasirin tasirin. A mafi yawan lokuta, PSI shine babban abu mai mahimmanci don amfani da na'ura mai kwakwalwa ta iska azaman tushen wutar lantarki. Saboda ƙimar PSI mafi girma yana tabbatar da cewa tasirin tasirin yana samun isasshen matsi don ƙirƙirar ƙarfi a cikin direba.

Abubuwan-Halayen-Yakamata-Ku Nema

Tsarin asali anan shine ƙarin CFM da kuke samu, duka girman tanki da ƙimar PSI zasu kasance mafi girma. Hakazalika, injin kwampreso na iska tare da CFM mafi girma zai dace da manyan maƙallan tasiri. Don haka, ba tare da ƙarin fa'ida ba, bari mu gano damfarar iska mai dacewa don nau'ikan tasirin tasiri daban-daban.

Don ¼ inch Tasirin Wrenches

¼ inch shine mafi ƙarancin girma don maƙarƙashiya mai tasiri. Don haka, ba kwa buƙatar injin damfara mai ƙarfi mai ƙarfi don maƙarƙashiyar tasiri na ¼ inch. Yawancin lokaci, 1 zuwa 1.5 CFM iska compressor ya isa don wannan ƙananan tasirin tasiri. Ko da yake kuna iya amfani da kwampreso na iska tare da ƙimar CFM mafi girma, wannan ba zai zama dole ba idan ba ku son kashe ƙarin kuɗi.

Don 3/8 inch Impact Wrenches

Wannan bambance-bambancen girman mataki ɗaya ya fi girma ¼ inch maƙarƙashiya. A cikin salon iri ɗaya, kuna buƙatar mafi girma CFM don maɓallan tasiri 3/8 fiye da ¼ tasirin wrenches. Muna ba da shawarar ku yi amfani da kwampreshin iska na 3 zuwa 3.5 CFM don maƙarƙashiyar tasirin inch 3/8.

Ko da yake 2.5 CFM na iya tafiyar da maƙarƙashiyar tasiri na 3/8 a wasu lokuta, za mu gaya muku ku guje wa shi. Domin, ba za ku sami aikin da kuke so ba wani lokacin saboda ƙarancin matsi. Don haka, lokacin da ba ku da matsala mai tsanani game da kasafin kuɗin ku, yi ƙoƙarin siyan kwampreshin iska wanda ke da kusan 3 CFM.

Don ½ inch Tasirin Wrenches

Yawancin mutane sun saba da wannan girman girman maƙarƙashiya saboda shahararsa. Da yake shine mafi yawan amfani da maƙarƙashiyar tasiri, ƙila kun riga kun san girman damfarar iska da ake buƙata don wannan mai tasiri. Gabaɗaya, 4 zuwa 5 CFM compressors na iska za su yi da kyau don ½ inch maƙarƙashiya mai tasiri.

Koyaya, za mu ba da shawarar ku tsaya kan kwampreshin iska na 5 CFM don ingantaccen aiki. Wasu mutane na iya rikitar da ku ta hanyar ba da shawarar 3.5 CFM, amma yana iya haifar da rikici mai yawa kuma ya rage aikin ku. Kar a manta cewa ƙaramin kwampreshin iska na CFM ba zai iya samar da isasshen matsi wani lokaci ba.

Don 1 Inci Tasirin Wrenches

Idan ba ku da hannu tare da manyan ayyuka na wrenching ko ayyukan gini, ƙila ba za ku saba da maɓallan tasirin inch 1 ba. Ana amfani da waɗannan maɓallan tasiri masu girma don manyan kusoshi da goro, waɗanda yawanci za ku samu akan wuraren gine-gine. Don haka, ba lallai ba ne a faɗi cewa waɗannan magudanar tasirin tasirin suna buƙatar manyan kwamfutocin iska masu goyan bayan CFM.

A wannan yanayin, zaka iya amfani da kwampreso na iska tare da mafi girman girman da zai yiwu. Idan muka iyakance girman, muna ba da shawarar ku yi amfani da aƙalla 9 zuwa 10 CFM compressors iska don maƙarƙashiyar tasiri na inch 1. Ba a ma maganar ba, Hakanan zaka iya amfani da na'urar damfara ta iska don dalilai masu yawa akan wuraren gine-gine. Don haka, a wannan yanayin, saka hannun jari a cikin babban kwampreshin iska koyaushe shine yanke shawara mai kyau.

Shin Gallon Air Compressor na Gallon 3 zai Gudun Tasirin Tasiri?

A duk lokacin da muka yi tunanin salon damfarar iska don gidanmu, abu na farko da ya zo a hankali shine samfurin gallon 3. Saboda ƙaƙƙarfan ƙira mai sauƙi da sauƙi shine manufa ga yawancin masu amfani da gida. Amma, kuna iya tambaya, shin gallon iska na iska mai gallon 3 zai iya yin tasiri? Lokacin zabar injin damfara, wannan na iya zama babban damuwa a gare ku. Mun zo nan don fayyace rudani. Muje kasanshi tare.

Halayen A 3 galan Air Compressor

Gabaɗaya, na'urorin damfara na iska sun bambanta bisa ga girmansu, kuma ana amfani da na'ura mai girma dabam don ayyuka daban-daban. Don zama takamaiman, manyan injina na iska suna dacewa da bindigogin fenti, fenti, fenti motoci, da sauransu. , Gyaran ƙusa na bango, gyare-gyare, da dai sauransu. Kuma, saboda ƙananan girmansa, na'urar damfara mai gallon 3 ta fada cikin rukuni na biyu. Wannan yana nufin na'urar kwampreshin iska mai gallon 3 shine ainihin kayan aikin kwampreshin iska mai sauƙi.

Kasancewar kayan aiki mai ƙarancin ƙarfi, damfarar iska mai gallon 3 ya dace daidai a cikin gida. Shi ya sa mutane sukan sayi wannan kayan aiki mara tsada don amfanin su na yau da kullun. Babban ƙwararrun wannan kayan aikin kwampreso shine iyawar hauhawar farashin kaya. Abin mamaki shine, injin damfarar iska mai gallon 3 na iya hura tayoyi da sauri. A sakamakon haka, za ku iya kammala irin waɗannan ƙananan ayyuka ta amfani da wannan ƙananan kayan aiki ba tare da wata matsala ba.

Koyaya, zaku iya amfani da kwampreshin iska mai gallon 3 don maƙarƙashiyar tasirin ku? Ko da yake wannan kayan aiki na iya ɗaukar ayyuka marasa ƙarfi daban-daban, shin zai yiwu a ba da isasshen iko don gudanar da maƙarƙashiya? Amsar ita ce a'a. Amma me ya sa kuma ta yaya? Wannan shi ne batun tattaunawarmu ta yau.

Matsalolin iska da ake buƙata Don Tasirin Maɓalli

Hakazalika da na'ura mai kwakwalwa na iska, maƙallan tasiri sun zo cikin girma da salo daban-daban. Bayan haka, matsin iska da ake buƙata ya bambanta don nau'ikan tasiri daban-daban. Don haka, ba za ku iya magana musamman game da nau'i ko girma ɗaya ba.

Idan ka ɗauki mafi girman girman maƙarƙashiyar tasiri don gwaji, za ka ga cewa zai buƙaci yawan matsa lamba mai yawa don gudu. Kamar yadda wannan maɓalli mai tasiri ya zo cikin girma mafi girma, ba ma amfani da shi akai-akai a cikin gidajenmu. Yawancin lokaci za ku sami irin wannan nau'in maɓalli mai tasiri akan wuraren gine-gine.

Matsalolin iska da ake buƙata don babban tasirin tasiri shine 120-150 PSI, kuma kuna buƙatar babban ƙarar iska daga 10 zuwa 15 CFM don samar da irin wannan matsa lamba. Za ku yi mamakin jin cewa kuna buƙatar na'urar kwampreshin iska mai gallon 40-60 don yin aiki a cikin wannan yanayin, wanda a zahiri ya fi ƙarfin damfarar iska mai gallon 3 zuwa sau goma sha biyar zuwa ashirin.

Menene Girman-Air-Compressor-Ina Bukatar-don-Tasiri-Wrench

Don haka, bari mu zaɓi ƙaramin maƙarƙashiya mai tasiri don gwaji wanda ya zo tare da girman inci ¼. Wannan girman yana nufin kashi ɗaya cikin huɗu na babban maƙarƙashiyar tasiri. Kuma, karfin iska da ake buƙata shine 90 PSI tare da ƙarar iska na 2 CFM. Tun da wannan maɓalli mai tasiri yana buƙatar kwatankwacin ƙarancin iska, ba kwa buƙatar kwampreshin iska mai ƙarfi sosai. Kawai, na'urar kwampreshin iska mai gallon 8 ya isa don samar da irin wannan matsa lamba, wanda ya fi girma fiye da na'urar kwamfyutar gallon 3.

Me yasa ba za ku iya amfani da Kwamfuta na iska mai Gallon 3 don Gudun Maɓallin Tasiri ba?

Yaya tasirin maƙarƙashiya ke aiki? Kuna buƙatar samar da matsa lamba kwatsam don ƙirƙirar ƙarfi kwatsam don sassautawa ko ƙara ƙwaya. A zahiri, gabaɗayan tsarin yana aiki bayan ba da babban adadin ƙarfi ba zato ba tsammani kamar fashe mai sauri. Don haka, kuna buƙatar babban adadin iska don ƙirƙirar irin wannan ƙarfin kwatsam.

Yawan karfin iska za ku iya bayarwa, ƙarfin ƙarfin za ku samu kwatsam. Hakazalika, mun nuna buƙatun matsi na iska na nau'ikan nau'ikan tasirin tasiri guda biyu. Ko da mun tsallake mafi girman girman, mafi ƙarancin girman maƙarƙashiyar tasiri shima yana buƙatar ƙarfi kwatsam don fara aiki.

Yawancin lokaci, injin damfara tare da ƙarin damar riƙe iska kuma zai iya haifar da matakin matsa lamba mafi girma. A sakamakon haka, za ka iya la'akari da 3-gallon iska compressor a matsayin karamin kwandon iska wanda ba shi da ma'auni na matsa lamba na iska don gudanar da tasirin tasiri. Musamman, wannan injin kwampreshin iska ya zo da ƙarar iska 0.5 CFM kawai, wanda ba shi da ikon yin aiki ko da ƙaramar maƙarƙashiyar tasiri.

Mafi sau da yawa, mutane ba sa zaɓar ko da na'urar kwampreshin iska mai gallon 6 saboda zai šauki tsawon mintuna 2 ko 3 ne kawai lokacin da ake amfani da shi don gudanar da mafi ƙarancin tasiri. Inda mutane suka yi watsi da na’urar damfara da ke iya kawo cikas ga aikinsu, me ya sa za su zabi irin wannan na’urar da ba zai iya samar da isassun iskar iska kuma ba zai yi aiki kwata-kwata ba?

Babban manufar yin na'ura mai kwakwalwa ta iska mai gallon 3 ba don haifar da hawan iska ba. Musamman, an tsara shi don masu farawa da sabbin masu amfani da injin iska. Kamar yadda wannan kwampreshin iska ba zai iya ɗaukar nauyin tasirin tasirin tasiri ba, ya kamata ku yi la'akari da siyan sa kawai lokacin da kuke buƙatar injin iska don ƙananan ayyuka da ƙananan kayan aiki.

wrapping Up

Yanzu da kuka san girman damfarar iska da kuke buƙata, da fatan kuna da kyakkyawan ra'ayi na girman da kuke buƙata. Zaɓi girman dangane da maƙarƙashiyar tasirin ku. Ba a ma maganar ba, babban kwampreshin iska na CFM zai ba ku damar samun babban tanki da ƙarin galan na iska a cikin ajiyar ku. Don haka, koyaushe yi ƙoƙarin siyan girman girman maimakon zaɓar wanda ke kusa da gefen.

Ni Joost Nusselder, wanda ya kafa Likitan Kayan aiki, mai tallan abun ciki, kuma uba. Ina son gwada sabbin kayan aiki, kuma tare da ƙungiyara Na ƙirƙira zurfafan labaran yanar gizo tun daga 2016 don taimakawa masu karatu masu aminci tare da kayan aiki & dabarun ƙira.