13 Kayayyakin Tsaro na Aikin Itace Ya Kamata Ka Samu

da Joost Nusselder | An sabunta akan:  Afrilu 9, 2022
Ina son ƙirƙirar abun ciki kyauta cike da nasihu ga masu karatu na, ku. Ban yarda da tallafin da aka biya ba, ra'ayina nawa ne, amma idan kun sami shawarwarin da suka taimaka kuma kuka ƙare siyan wani abu da kuke so ta hanyar ɗaya daga cikin hanyoyin haɗin yanar gizo na, zan iya samun kwamiti ba tare da ƙarin farashi ba. Ya koyi

Dukanmu mun san yadda jin daɗin aikin katako zai iya zama - yankan itace zuwa siffofi da girma dabam, samar da fasaha tare da itace - yana fitar da gefen ku. To, aikin katako na iya zama haɗari ma, injuna masu nauyi da kaifi na iya haifar da mummunar haɗari idan kun bayyana kowane nau'i na rashin kulawa.

Kayan aikin aminci na itace tufafi ne na musamman da na'urorin haɗi, waɗanda aka ƙera don rage haɗarin haɗari ko haɗari a cikin bitar ko hana su gaba ɗaya daga faruwa.

Tsare kanka daga haɗari masu yuwuwa za a iya yi kawai ta amfani da kayan aikin aminci na itace da ya dace.

Kayan Aikin katako-Aminci-Kayan aiki

Kuna iya zama gaba ɗaya gafala idan ana maganar kayan aiki don aikin itace. Wani lokaci, ƙila a yi muku sutura don wani aiki na musamman, kuma wannan zai bar ku ba tare da kariya ba kuma yana buɗewa ga yuwuwar kasancewa wanda aka azabtar da haɗarin aikin katako; wannan labarin zai taimake ka gano mahimman kayan aikin aminci da amfani da su.

Kayayyakin Tsaro na Aikin Itace

Ee, aminci yayin aikin katako yana da mahimmanci, kamar yadda yake da mahimmanci san ka'idojin aminci na katako. A ƙasa akwai kayan aikin aminci na itace dole ne su kasance;

  • Tabarau na tsaro
  • Kariyar ji
  • Garkuwar fuska
  • Tufafin fata
  • Kariyar kai
  • Mashin kura
  • Masu tayar da zaune tsaye
  • Safofin hannu masu jurewa
  • Anti-vibration safar hannu
  • Karfe tip takalma
  • Wutar fitilar LED
  • Tura sanduna da tubalan
  • Kayan aikin kariya na wuta

1. Amintattun Goggles

Ayyukan aikin itace suna haifar da ƙura mai yawa, ƙanana da haske don shiga cikin idanunku yana haifar da ƙaiƙayi, yage, juya ja da zafi sosai. Nisantar sawdust daga shiga cikin idanunku abu ne mai sauqi - duk abin da za ku yi shi ne samun kanku na tabarau na aminci.

Gilashin tsaro suna kare idanu daga ƙura da tarkace, suna haifar da amfani da kayan aikin wuta ɗaya ko wani. Hakanan sun zo cikin salo da iri daban-daban don sanya zabar amintattun tabarau za ku fi dacewa da sauƙi. Ga ma'aikatan da ke amfani da ruwan tabarau na magani, yin odar tabarau na musamman tare da madaidaicin ruwan tabarau yana da kyau.

Kada ku taɓa yin amfani da tabarau na yau da kullun a maimakon kayan aikin aminci na itace, suna wargajewa cikin sauƙi - suna fallasa ku ga ƙarin haɗari.

Zabinmu na daya shine Waɗannan DEWALT DPG82-11/DPG82-11CTR Anti-Fog Goggles waɗanda ke da juriya kuma suna ɗaya daga cikin gilashin biyu mafi ɗorewa waɗanda za su iya taimakawa wajen guje wa haɗari da yawa.

DEWALT DPG82-11/DPG82-11CTR Anti-Fog Goggles

(duba ƙarin hotuna)

Haka kuma duba bitar mu akan mafi kyawun tabarau na aminci

2. Kariyar Ji

Yin aiki akan manyan ayyuka yana nufin aiki tare da injuna masu nauyi da nauyi kayan aikin wuta wanda zai iya yin ƙara sosai. Fitar da kunnuwa ga ƙarar ƙara na dogon lokaci na iya haifar da lalacewa gabaɗaya ko ɓangarori na ƙwanƙolin, kuma wannan shine dalilin da ya sa kariyar ji ke da mahimmanci a cikin bitar.

Kunnen kunne da kunnuwa sune kayan aikin kariya na ji da kyau ga ma'aikatan katako waɗanda ke aiki da injuna waɗanda ke haifar da ƙarar ƙara. Ana amfani da kunnuwan kunne da matosai don rage tasirin tsawaita bayyanarwa ga ƙarar amo da kuma sanya ku mai da hankali da rage shagala, kuma suna zuwa da launuka daban-daban da salo idan kuna da ɗanɗano mai kyan gani.

Idan yana da wahala ku sami dacewa mai kyau don kariyar kunnenku (Na yi!), Waɗannan Ka'idodin 035 Rage Surutu Safety Earmuffs zabi ne mai kyau saboda zaku iya daidaita su kamar yadda kuke so.

Bugu da kari suna toshe hayaniya kamar dabba!

Procase 035 Rage Surutu Safety Earmuffs

(duba ƙarin hotuna)

Har ila yau karanta: Waɗannan su ne kayan kariya na ji da dole ne ku samu a cikin bitar ku

3. Garkuwar Fuska

Ba kamar tabarau na tsaro ba, garkuwar fuska tana kare fuskar gaba ɗaya. A matsayinka na mai aikin katako, ya kamata ka kasance cikin shiri don tarkacen da zai yi nufin fuskarka musamman lokacin yankan itace. Kare gaba dayan fuskarka da garkuwar fuska ita ce hanya mafi kyau don hana tarkace shiga fuskarka, wanda zai iya haifar da rauni.

Ga masu aikin katako tare da fata mai laushi, garkuwar fuska wajibi ne - suna hana itace da ƙura daga haɗuwa da fata, wanda zai iya haifar da haushin fata. Duk abin da garkuwar fuska kuka samu, tabbatar ta bayyana a sarari, don kada ya rage ganuwa.

Za ku sa waɗannan a lokacin da kuke yin wasu ayyuka mafi wahala a aikin itace, don haka ban ba da shawarar samun arha a cikin wannan nau'in kayan kariya ba. Wadannan abubuwa ba kawai za su ceci rayuwarka ba amma wuyanka kuma.

Wannan shi ne bayanin tunani game da Lincoln Electric OMNIShield ya kasance a saman nawa, da sauran ƙwararrun ƙwararrun', jerin sunayen na ɗan lokaci kaɗan kuma saboda kyawawan dalilai. Ba za ku sami mafi kyawun fuska da kariyar wuya a wurin ba.

Kudin hannun jari Lincoln Electric OMNIShield

(duba ƙarin hotuna)

4. Tufafin Fata

Yayin da kuke shagaltuwa da tunanin tufafin da ya dace da za ku sa, don hana rigar ku shiga cikin injin juyi, yi la'akari da samun kanku rigar fata wanda zai ɗaure tufafinku kuma ya hana su shiga cikin hanyarku.

Tufafin fata suna da ƙarfi kuma ba za su yayyage cikin sauƙi ba. Hakanan suna zuwa da ƙira iri-iri kuma siyan ɗaya mai aljihu da yawa zai yi muku fa'ida sosai; wannan yana sauƙaƙa muku don kiyaye ƙananan kayan aikin kusa da ku. Ka tuna, zabar rigar fata da ke da dadi da kuma dacewa da kyau yana sa ka fi dacewa da kuma rage yiwuwar kowane haɗari da ke faruwa.

Kawai sami mai kyau wanda zaku iya sanya kaɗan daga cikin kayan aikin ku don kada ku sayi bel ɗin kayan aikin fata daban kuma kuna da kyau ku tafi.

Babban zabi anan shine wannan Hudson – Woodworking Edition.

Hudson - Buga Aikin Wood

(duba ƙarin hotuna)

5. Kariyar kai

A matsayinka na ma'aikacin katako, wani lokaci zaka iya samun kanka a cikin wurin aiki inda za'a iya tsammanin abubuwa masu nauyi zasu fadi, kuma tabbas kana buƙatar kare kanka. Kwanyar kan iya tafiya kawai.

Yin amfani da hula mai kauri kamar wasu daga cikin waɗannan a cikin wuraren aiki tare da ayyukan gine-gine na sama shine hanya mafi kyau don kare kai daga mummunar lalacewa. Ba a yarda da ɗaukar kowane dama idan ya zo kan ku; ƙananan lahani ga kai na iya yin yawa don hana ku daga aikin katako har abada.

Labari mai dadi shine, cewa huluna masu wuya suma suna zuwa kala-kala, wanda ke ba ku damar yin zaɓi kuma kuyi aiki cikin salo.

6. Masks na kura

Ayyukan aikin itace suna haifar da ƙananan ƙananan barbashi masu yawo a cikin iska, ɓangarorin ƙananan isa don samun damar shiga huhu kuma suna fusatar da shi. Mashin kura yana aiki azaman tacewa don iskar da kuke shaka, tare da nisantar duk wani abu mai haɗari daga tsarin numfashinku.

Har ila yau, abin rufe fuska na kura yana rage tasirin warin da za ku sha yayin da akwai warin tashin hankali da yawa a cikin bitar wanda zai iya haifar da fushi. Kare huhun ku daga sawdust da sauran barbashi masu haɗari bai kamata a taɓa mantawa da su ba.

Don aikin katako, ba za ku iya doke Base Camp ba, kuma ina ba da shawarar wannan M Plus.

(duba ƙarin hotuna)

7. Masu numfashi

Ana ganin masu numfashi a matsayin sigar ci gaba na abin rufe fuska. Babban aikin na'urar numfashi shine kiyaye sawdust da sauran ƙananan barbashi masu alaƙa da aikin itace, nesa da tsarin numfashi. Yana da kyau ma'aikatan katako masu matsanancin rashin lafiyan halayen da asma suyi amfani da na'urorin numfashi maimakon abin rufe fuska.

Yawancin lokaci, ana amfani da masu amfani da numfashi a lokacin zane-zane ko aikin fesa; don kiyaye tsarin numfashi daga tasirin sinadarai masu guba a cikin fenti na iya haifarwa.

Lokacin da kuke yawan yashi da sawing, dole ne ku sami na'urar numfashi mai kyau ko kuma zaku sami kanku a cikin wasu. matsalolin lafiya daga dukkan kura.

Wannan 3M shine mafi ɗorewa mai sake amfani da numfashi kuma canza masu tacewa tare da haɗin salon bajonet abu ne mai sauƙi da tsabta.

3M Respirator

(duba ƙarin hotuna)

8. Safofin hannu masu juriya

Kare hannayenka yana da mahimmanci kamar kare kai da idanunka daga lalacewa. Yawancin ayyukan da aka gudanar a cikin bitar ana yin su ta hannun ku. Yankewa da tsaga su ne raunin hannu da aka fi yi a cikin bitar kuma ana iya guje musu cikin sauƙi ta amfani da safofin hannu masu juriya.

Hannun hannu da aka yi daga fata na roba mai juriya kamar waɗannan CLC Fata 125M Handyman Work Gloves suna da kyau.

CLC Fata 125M Handyman Aiki safar hannu

(duba ƙarin hotuna)

9. Anti-vibration safar hannu

Mai kayan aikin katako yana haifar da girgiza mai yawa wanda zai iya sa hannu ya ji tasirin girgiza na kwanaki, HAVS (Hand-Arm Vibration Syndrome). Anti-vibration safar hannu taimaka wajen kawar da wannan tasirin. Suna ɗaukar adadi mai yawa wanda zai iya haifar da farin-yatsa.

Ina ba da shawarar samun nau'i-nau'i tare da padding EVA kamar waɗannan Vgo 3Pairs High Dexterity Gloves saboda wannan fasaha ta yi nisa.

Vgo 3Maɗaukakin Hannun Hannun Hannun Hannu

(duba ƙarin hotuna)

10. Karfe Tip Toe Boots

Kamar amintattun tabarau na idanu da safar hannu don hannu, Ƙarfe tip takalma takalma ne masu ɗorewa waɗanda ke kare ƙafafu daga faɗuwar abubuwa. Ƙarfe tip takalma suna da kyau gaye kuma.

Karfe tip takalma Hakanan kuna da safa mai tsaka-tsaki, don kare ƙafafu daga abubuwa masu kaifi waɗanda za su iya ƙoƙarin shiga takalmi har zuwa ƙafafu, kamar ƙusoshi. Kula da ƙafafu a cikin bitar yana nufin siyan takalman titin karfe.

Idan ba ka son wani ƙusoshi a cikin ƙafarka ko yatsan ƙafar ƙafa daga wani katako mai nauyi, waɗannan takalman Timberland PRO Karfe-Toe shine lambar mu 1 pick.

Timberland PRO Karfe-Yatsan Takalma

(duba ƙarin hotuna)

11. Fitilar LED

Yin aiki tare da ɗan gani ko kaɗan na iya zama hanya mafi sauƙi don haifar da haɗari mai barazanar rayuwa a cikin bitar. Fitillun kai da fitilun walƙiya suna taimaka muku haskaka sasanninta masu duhu kuma suna sa yankewa da sassaƙa daidaici. Samun isassun kwararan fitila a cikin bitar yana da kyau, amma samun fitilun LED ko hasken walƙiya yana inganta inganci da gani.

Kuna iya siyan duk waɗannan kyawawan waɗanda ke da fasali da yawa, amma yawanci mai araha kamar wannan daga Hasken Haske zai yi daidai.

Lighting Ever LED Worklight

(duba ƙarin hotuna)

12. Tura Sanda da Tubala

Lokacin aiki tare da kayan aikin haɗin gwiwa ko masu amfani da hanyar sadarwa, yin amfani da hannunka don tura aikin katako ta hanyar su bai dace ba kuma yana iya haifar da yankewa da rauni mai tsanani. Tura sanduna da turawa suna taimaka muku samun aikin katako ta waɗannan injinan, don haka, yana rage haɗarin ku cutar da kanku.

Akwai mafi kyawun shingen turawa a can tare da tsarin kamawa mai ban mamaki, amma zaku iya samun ta kawai tare da cikakken saiti tare da toshe da sandunan turawa kamar Wannan saitin daga Peachtree.

Tubalan aikin katako na Peachtree

(duba ƙarin hotuna)

13. Kayan aikin kashe gobara

Itace tana da ƙonewa sosai, yana sa taron bitar ku ya zama mai saurin kamuwa da fashewar gobara. Samun kayan aikin kashe gobara guda biyu yana da mahimmanci idan kuna son kiyaye bitar ku daga konewa ƙasa. Dole ne ku sami na'urar kashe wuta da ke rataye a isar ku, gobarar tiyon wuta da, tsarin yayyafawa mai aiki - ta haka zaku iya guje wa wuta da sauri daga yaduwa.

Mataki na farko don kare lafiyar wuta tabbas zai kasance wannan na'urar kashe gobara ta Farko.

FARKO FARKO SANARWA Wuta Kashe

(duba ƙarin hotuna)

Kammalawa

A can kuna da shi - dole ne ya kasance yana da mahimman kayan aikin aminci na katako. Ka tuna koyaushe kiyaye wannan kayan aikin kuma kiyaye su a cikin isar. Gwada gwargwadon yiwuwa don fara ayyukan itace ta amfani da kayan da suka dace don hana haɗari - yana da kyau a kasance lafiya fiye da nadama.

Lokacin siyan kowane ɗayan kayan aikin da ke sama, tabbatar cewa kun sami masu dorewa waɗanda za su ci gaba da yin aiki na dogon lokaci ba tare da gajiyawa cikin sauƙi ba. A zauna lafiya!

Ni Joost Nusselder, wanda ya kafa Likitan Kayan aiki, mai tallan abun ciki, kuma uba. Ina son gwada sabbin kayan aiki, kuma tare da ƙungiyara Na ƙirƙira zurfafan labaran yanar gizo tun daga 2016 don taimakawa masu karatu masu aminci tare da kayan aiki & dabarun ƙira.