Nasiha 6 don tsaftace bita: Kyautar Kura, Tsaftace & Tsaftace

da Joost Nusselder | An sabunta akan:  Maris 21, 2022
Ina son ƙirƙirar abun ciki kyauta cike da nasihu ga masu karatu na, ku. Ban yarda da tallafin da aka biya ba, ra'ayina nawa ne, amma idan kun sami shawarwarin da suka taimaka kuma kuka ƙare siyan wani abu da kuke so ta hanyar ɗaya daga cikin hanyoyin haɗin yanar gizo na, zan iya samun kwamiti ba tare da ƙarin farashi ba. Ya koyi

Taron bitar tamkar wuri ne ga kowane mai aiki. Ko kai kwararre ne ko kuma wani wanda kawai ke son shiga cikin fasaha lokaci zuwa lokaci, da alama za ku so taron ku ya kasance mafi kyawu koyaushe. Abin takaici, tsari ne mai tsayi har ma ga ƙwararrun ma'aikata.

Idan kun kasance mafi ƙarancin rashin kulawa, za ku samu kura ta fara taruwa a wuraren da ba ka taba tabawa ba na dan lokaci kuma hakan ba shi da kyau ga lafiyar ka. Idan kun yi sakaci, to matsalar za ta karu ne kawai, har sai ta fara tsoma baki a ayyukanku. Ga waɗanda ba sa son yin sulhu da amincin taron bitarsu, yanayin aiki mai tsabta yana da mahimmanci.

A cikin wannan labarin, za mu bar muku shawarwari guda shida don kiyaye zaman bitarku mara ƙura, tsafta, tsafta, da tsafta domin ku sami kyakkyawan zama a duk lokacin da kuka sa ƙafa a ciki. Don haka, ba tare da ɓata lokaci ba, bari mu shiga.

Nasihu-don-ci gaba da-bitar-ku-kura-kyau-kyauta-da-Tsaftace

Nasihu don Kiyaye Kurar Bitar ku

Yana da dabi'a ga wuraren bita su yi kura bayan zama. Idan kuna son kawar da ƙura mai yawa, kuna buƙatar ɗaukar ɗan lokaci a cikin bita akan aikin tsaftacewa bayan kammala aikin ku. Anan akwai ƴan shawarwari waɗanda zasu taimaka muku kiyaye tsabtataccen muhalli a cikin bitar ku.

1. Amfani da Na'urar Tsabtace Iska

Taron bita yana kan mafi kyawun sa lokacin da iska ta kasance mai tsabta kuma babu ƙura. Koyaya, tunda kuna ci gaba da aiki da itace, ƙurar ƙura a zahiri ta cika iskar da ke kewaye da ku. Tare da mai tsabtace iska, ba kwa buƙatar damuwa game da wannan batu da yawa. Kawai shigar da shi a cikin bitar ku kuma ku ji daɗin iska a duk lokacin da kuka je aiki.

Koyaya, waɗannan raka'o'in sun shahara don farashin su. Idan ba za ku iya samun ɗaya ba, madadin mai rahusa shine haɗa matatar tanderu zuwa fanko kuma a rataye shi a saman rufin. Tabbatar cewa kun haɗa tacewa akan abin da ake sha don ya iya ja cikin iska mai ƙura. Idan kun gama, kunna shi kuma kalli yadda sihirin ke faruwa.

2. Samu a injin na sumar kwamfuta

Babu wani zaɓi don tsaftacewa da kanka idan kana so ka kawar da duk kura. Ko da yake za ku iya zuwa aiki tare da danshi mai ɗanɗano da wasu magungunan kashe kwayoyin cuta, zai zama da wahala a rufe duk wuraren da kanku. A ƙarshe, ƙila ba za ku iya ma iya tsaftace shi da kyau ba don yin bambanci.

Mai tsabtace injin na iya sa wannan aikin ya fi sauƙi da sauri a gare ku. Kuna iya hanzarta kawar da duk ƙura da tarkace da aka bari a cikin bitar tare da fasfo ɗaya. Za mu ba da shawarar samun samfurin shago na cikin-da-bag domin zai ba ku damar zubar da tarkace cikin sauri idan kun gama tsaftacewa.

3. Ka tsara kayan aikinka

Tsare kayan aikin ku da sarrafa kayan ku da kyau wani bangare ne na yaƙinku mara iyaka da ƙura a cikin bitar ku. Idan kun bar na'urorinku a fili lokacin da kuka gama aikinku, ƙurar za ta kwanta akan su, wanda a hankali zai iya haifar da lalata.

Don magance wannan batu, mafi kyawun zaɓinku shine samun mai shirya taron bita ko aljihun tebur. Samun kayan aikin ku daga hanya kuma zai sa tsaftace taron bitar cikin sauƙi. Kawai tabbatar da baiwa kayan aikin ku goge mai kyau kafin a ajiye su a cikin aljihun tebur.

4. Kula da kayan aikin ku

Don kawai kuna tsara kayan aikinku ba yana nufin ba sa buƙatar kulawa da kulawa. Ba tare da ingantaccen dubawa akai-akai ba, na'urorin ku na iya yin tsatsa ko lankwasa su da kyau. Ya kamata ku tuna da goge su akai-akai ko ma amfani da mai lokacin da ake buƙata don kiyaye su cikin yanayin da ya dace.

Bugu da ƙari, yin amfani da kayan aiki masu tsabta zai ƙara tabbatar da cewa bitar ku ta kasance cikin tsabta da tsabta. Kowane ƙwararren kafinta ko mason yana ɗaukar na'urorin su da mahimmanci kuma yana ƙoƙarin kiyaye su da kyau. Ko da ba ƙwararren ba ne, ya kamata ku ajiye ɗan lokaci don kayan aikin ku. Ba lallai ne ku yi haka ba kowace rana, kawai sau ɗaya a wata ya isa.

5. Samun Tsintsiya Magnetic

Yana da dabi'a don sauke sukurori, goro, ko wasu ƙananan sassa na ƙarfe a cikin bitar lokacin da kuke aiki. Yawancin lokaci, ba za ku lura da ɗaya ba idan kun sauke shi, musamman ma idan kuna da carpeting. Zai iya zama da wahala a ɗauka duka yayin tsaftacewa.

Kuna iya amfani da tsintsiya mai maganadisu don sauƙaƙe wannan aikin. Wadannan tsintsiya suna zuwa da kai mai maganadisu sabanin buroshi da ke jawo kananan barbashi na karfe yana karba. Ta hanyar bitar ku tare da tsintsiya madaurinki a hannunku, zaku iya dawo da duk wani sassa na ƙarfe waɗanda wataƙila kuka faɗi cikin sauri.

6. Tabbatar da Ingantacciyar Haske

Tambayi kowane mai bita, kuma zai gaya muku yadda mahimmancin hasken ke da mahimmanci ga saitin sa gaba ɗaya. Ba muna magana ne game da fitilun aikin LED na yanayi ba amma a maimakon haka fitilu masu haske masu aiki waɗanda ba za su rufe yanayin filin aikin ku ba. Tare da isasshen haske, zaku iya gano matsalolin kura a cikin bitar ku.

Don kawar da ƙura, dole ne ku iya gane ta. Kuma ba tare da hasken da ya dace a cikin ɗakin ba, ƙila ba za ku iya ganin matsala ba har sai ta yi wuyar iyawa. Tabbatar cewa babu kusurwoyi masu duhu a cikin ɗakin kuma yi amfani da isassun kwararan fitila don kiyaye ɗakin gabaɗaya da haske don tabbatar da cewa babu ƙura da ke tserewa daga ganinku.

Nasihu-don-ci gaba da-bitar-ku-kura-kyau-Kyauta-da-Tsaftacewa-1

Final Zamantakewa

Taron bita wuri ne na samar da albarkatu, da kuma samun riba mai yawa; yana buƙatar samun tsaftataccen motsin rai da tsari. Idan kuna son samun mafi kyawun yuwuwar gogewa a cikin bitar ku, kuna buƙatar kashe ɗan lokaci da ƙoƙari don inganta sararin samaniya.

Tare da shawarwarinmu masu taimako don kiyaye bitar ku ba ta da kura, yakamata ku iya rage batun da hannu ɗaya. Muna fatan kun sami labarin namu mai ba da labari kuma za ku iya amfani da ilimin ga kyakkyawar amfani.

Ni Joost Nusselder, wanda ya kafa Likitan Kayan aiki, mai tallan abun ciki, kuma uba. Ina son gwada sabbin kayan aiki, kuma tare da ƙungiyara Na ƙirƙira zurfafan labaran yanar gizo tun daga 2016 don taimakawa masu karatu masu aminci tare da kayan aiki & dabarun ƙira.